xin góp ý- nội dung diễn đàn

Thảo luận trong 'GÓP Ý - TRAO ĐỔI' bắt đầu bởi only1, 26/07/2010.

1. only1

only1 New Member

thời gian gần đây , diễn đàn có phần hơi thiếu thu hút---không phải là nhận xét của riêng em , mà thực tế em thấy sao nói vậy
    chính vì thế số thành viên hoạt động cũng không nhiều
    nhưng không phải vì vậy mà diễn đàn trở thành mảnh đất màu mỡ cho những topic quảng cáo thương hiệu không đâu
    rất mong mod và min tìm hướng giải quyết , thay vì cứ ngồi nhìn diễn đàn lụi tàn dần---và kiểm soát chặt hơn các chủ đề với mục đích quảng cáo . he

7 people like this.
  2. Ong bầu

Ong bầu Ong bầu Thành viên BQT

Cảm ơn bạn đã góp ý. Mục RAO VẶT có kiểm duyệt, dĩ nhiên là không để quảng cáo vớ vẩn lộn xộn.

Khi các thành viên cố tình đăng tin quảng cáo qua các mục khác để né kiểm duyệt thì khi phát hiện sẽ xử lí ngay.

Thời gian xử lí có thể chậm, vì nhiều lí do. Có gì thì cũng mong mọi người hết sức thông cảm.

Thân ái,

5 people like this.
  3. kawaii

kawaii New Member

iem thì thấy diễn đàn thiếu thu hút từ hồi giờ rồi, chỉ có một nhóm người hay lên, topic mở ra cả nửa tháng sau quay lại thấy còn y nguyên:biaoqing_018:, chúng ta phải làm sao cho diễn đàn trở nên thu hút hơn ?:11:

1 person likes this.
  4. otcaydalat

otcaydalat New Member

theo ớt nghĩ để tồn tại được thì hi vọng những thành viên ban quản trị web có thể bổ sung hoặc làm mới hơn một chút nội dung của diễn dàn. thiệt chứ bản thân ớt vô diễn đàn thấy cũng buồn vì chả có gì thu hút, nội dung mới ko thấy đâu toàn mấy cái quảng cáo vớ vẩn, cũng buồn. dạo trước ớt gửi địa chỉ của diễn đàn này đến nhiều bạn khác vì ớt muốn giới thiệu về quê hương của mình nhưng bây giờ bạn ớt phản hồi vào chả thấy gì, chỉ bấy nhiêu đó hoài...quê hương của ớt chỉ thế thôi àh? làm tủi thân ghê...
    mong DDN có cách thay đổi bề mặt cũ, đừng để DDN một ngày một tàn phai...trong mắt bạn bè và trong mắt các thành viên muốn tham gia...

2 people like this.
  5. tandai

tandai Tự hành lữ khách...

Diễn đàn là một nơi quy tụ nhiều người. Nó có phong phú, hấp dẫn hay không là do sự gắn bó và chia sẻ giữa các thành viên. Nếu hầu hết các thành viên vì bận bịu hay vì bất cứ lí do nào khác mà không chia sẻ tin tức bài vở trên diễn đàn nữa thì chuyện nó trở thành cũ kĩ, nhàm chán cũng là tất yếu. Lúc nào mọi người quây quần đông vui trở lại thì nó sẽ khác thôi.
    Có gì mà buồn đâu bạn! Ta vẫn là ta mà. Đây chỉ là một cuộc chơi, cho chính mình chứ không phải cho ai khác. Quê hương của mình chỉ có thế thôi à? Đây là một câu hỏi rất đáng để suy ngẫm đấy bạn ạ! Không cần ai khác, nhiều lúc chính TD cũng tự hỏi mình câu này. Hữu xạ tự nhiên hương, một bông hoa không hội tụ được tinh tuý đất trời vào trong hồn nó thì dù hình dáng có bóng bẩy hào nhoáng đến đâu cũng vẫn cứ nhàn nhạt, đúng không?

Nói vắn tắt, chẳng ai biết được ngày mai thế nào, nên bất cứ phút giây nào của ngày hôm nay, nếu "còn gặp nhau thì hãy cứ vui". Chuyện khác, để mai tính. :)

Chỉnh sửa cuối: 09/08/2010
    2 people like this.
  6. votienlong

votienlong Noname

Có khi lên mà thấy nó im ắng mà lại mừng...hi..bà con cô bác gần xa, công việc làm ăn tấp nập, ít thời gian lên mạng....hihi...Khi cần tìi diễn đàn lại rôm rả ngay í mà...Chúc mội người sức khỏe, niềm vui, làm ăn tấn tới (nếu mà có thế thật thì tết nhớ lì xì em nhé...hihi)

1 person likes this.
  7. mattroi

mattroi Ong tìm mật

Quê hương ta vẫn là quê hương đó!!!

Chắc a Đại cũng đang có nhiều tâm sự về cuộc chơi của mình sao cứ mãi chỉ là cuộc chơi!!! Nhưng nếu có những giá trị kết nối hai chiều "quê hương cần ta, ta cần quê hương" thì cuộc chơi này sẽ mang lại nhiều giá trị tốt đẹp biết bao. Còn giờ có lẽ ta xa ta nhớ, ta chơi mình ta...?!

Mattroi đang cố gắng để kết nối, mấy ngày vừa qua có biết bao nhiêu chuyện xảy ra và niềm vui đang tới vì mattroi nhận được rất nhiều sự ủng hộ, quan tâm, định hướng và giúp đỡ của các cô chú đang công tác tại huyện nhà. Mọi chuyện vẫn còn nhiều khó khăn để vượt qua nhưng giờ phút này mattroi biết mình không đơn độc ...! Một diễn đàn của tuổi trẻ Đơn Dương để dù cho có đi đến nơi đâu tôi vẫn ghi nhớ nơi đã nuôi dưỡng, đã chấp cánh cho ước mơ, hoài bão của tôi.

2 people like this.
  8. only1

only1 New Member

-một quốc gia phát triển , thì đất nước đó biết cách chọn ra cho mình lãnh đạo giỏi
    -vâng , tất nhiên người 2d thường xuyên truy cập mạng so với người tham gia dnn chỉ là con số lẻ , nếu không muốn nói là rất rất thấp
    -có một lần em ý kiến với anh đại về việc này , và em cũng nhận được lời giải thích tương tự...
    -nhưng ban quản trị có vẻ ít khi nhìn nhận vào bản thân mình---tự nhận xét
    -ý kiến riêng em thôi nhé :
    * như bây giờ dnn đặt quỹ thông xanh làm mục tiêu chính , và dnn như là trang vận động xã hội trong tổ chức---nếu em có gì sai thì xin đính chính giùm
    *nhưng theo em , ta không nên gom tất cả các mục tiêu chung về một mối khi nó có khác biệt
    *vì mọi người lên dnn vì những suy nghĩ và ký ức về quê cũ , mà quỹ thông xanh , nói thẳng là mục đích từ thiện , mà từ thiện phải tự nguyện (có một số điều ở đây không tiện đề cập , có lẽ ban quản trị đã hiểu )
    *dnn có ưu thế là trang trao đổi được nhiều người 2d biết đến nhất , nếu muốn người khác hướng đến mục tiêu chính mà ban quản trị mong muốn thì nên hướng đến yếu tố cộng đồng đầu tiên
    ta vẫn là ta , nhưng xã hội luôn vận động , ta phải thay đổi để kịp thích nghi
    có cuộc vui nào không tàn ? biết có ngày tàn thì sao người ta vẫn vui , vui ngày nào hay ngày đó . he !----hôm nay anh đại có vẻ buông xuôi suy nghỉ thế nhở ?
    thân!

2 people like this.
  9. tandai

Uhm, giá như... có thể nói "nếu... thì..." trong mọi hoàn cảnh em nhỉ! Nhưng cuộc sống thì phải thực tế hơn một chút. Nhìn khía cạnh thực tế qua lăng kính của mình và của cả người khác nữa, thì mới thấy là... đường hẵng còn dài vô tận. Cho nên, với anh đơn giản sống là đi về phía trước. Đã có và sẽ luôn có những người bạn đồng hành trên mỗi bước đường của mình thôi em ạ!

Thú thật là rất thường xuyên không biết bạn muốn nói gì?! Xem trong tích cổ Trung Hoa, thấy những anh hùng cái thế như Lưu Bị, Quan Vân Trường, Trương Phi, Khổng Minh, Triệu Vân,... hợp lại mà không phùng thời cũng không nên được nghiệp lớn. Nói theo cả cách khẳng định của bạn (quốc gia phát triển thì biết cách chọn lãnh đạo giỏi) hay có tính điều kiện một chút (quốc gia muốn phát triển phải biết cách chọn lãnh đạo giỏi), hoặc cả ngược lại (quốc gia nếu biết chọn lãnh đạo giỏi thì sẽ phát triển)... thảy không phải lúc nào cũng đều đúng.

Là một người trong BQT, tôi chỉ có thể nhắc lại với bạn rằng: phương châm của BQT không cho rằng BQT là người lãnh đạo ai cả; họ chỉ là những người mở ra một sân chơi chung cho mọi người, còn chất lượng sân chơi ấy lại phụ thuộc vào chính sự đóng góp của mỗi thành viên.

Bạn hiểu nhầm rồi. Quỹ Thông Xanh là một phần của sân chơi DNN; nó có thể là một mục tiêu quan trọng, nhưng không phải là mục tiêu duy nhất quan trọng.

TD không có gì phải buông xuôi suy nghĩ cả. Chỉ là con đường mình đi thì cứ đi, bận lòng làm chi những chuyện xa xôi. TD đang cố học theo triết lí "sống hạnh phúc trong từng phút giây hiện tại" của thiền sư Thích Nhất Hạnh đấy bạn ạ.

10. votienlong

votienlong Noname

hihi. Không hoạt động sôi nổi không có nghĩa là không truy cập vào nó. Điển hình như mình, dạo gần đây không đăng bài, nhưng thú thật thì ngày nào mình cũng vào DNN. Không bằng máy tính thì bằng điện thoại. VÌ nó là một phần trong mình...Nghĩ sao nó sôi động mà không có một dung gì hết- không có một ý nghĩa gì??? Mình cũng vào nhiều diễn dàn khác, có cái rất sôi động nhưng ngồi đọc vào thì toàn là chuyện cãi nhau về những thứ không đâu ra đâu, những bài post như thế thì mình thấy ra YH or skype nói chuyện thì hay hơn...hêh...Mình nghĩ cái gì cũng có nét riêng của nó...giống như mình, mình có một cá tính riêng và bạn có 1 cá tính riêng...và mỗi nguời mỗi tính...

1 person likes this.
  11. only1

only1 New Member

điều em nói ở đây là ban quản trị nên chú ý lại cách hoạt động thôi!---em cũng không có ý chê người này , hay người nọ dở hay giỏi
    nhìn vào dnn , người ta nghĩ người 2d nhàm chán
    - nhưng một sân chơi thì đâu phải nhất thiết là đông mới vui -- đó là cái dnn đang có đúng không nào?
    -mà cái cần ở đây là một cộng đồng lớn mà diễn đàn đang hướng tới (ngay đầu trang có ghi rất rõ )
    => vậy cộng đồng đó tới đâu rồi ?---có gì không ổn ở đây ?
    không phải tự nhiên sau ngày hội 2d vừa rồi , em tự nhiên đăng bài :"tinh thần cá nhân và tập thể"---cũng không phải ngày xưa mới chân ướt chân ráo vào dnn mà em chém gió đến mức cây đổ như thế , em cũng chẵng rảnh gì lắm , nhưng vẫn luôn theo sát` những thành viên có dấu hiệu bất bình thường mà....ban quản trị tự hiểu
    -nếu anh đại không quên thì em vẫn nhớ , ngày xưa anh nói với em là mục tiêu dnn là gì . là những điều em vừa nhắc ở trên đấy--lúc đó cũng bất ngờ lắm
    -em cũng chẳng nghĩ ở đây ai là lãnh đạo , mà nói môm na cho dễ hiểu là vậy---mọi -người lập nên dnn có công lớn với người 2d , mọi người tổ chức một cuộc chơi thì nó phải đảm bảo , phải như thế nào cho nó hoạt động tốt nhất , chứ đâu phải để có cho bằng với baoloc.net , dalatrose....

1 person likes this.
  12. tandai

Đặt câu hỏi ngược lại: nếu ai đó không cần nhìn vào DNN mà vẫn bảo người Đơn Dương nhàm chán, thì bạn sẽ nói sao với họ?

Giữa việc đặt ra mục tiêu và đạt được mục tiêu luôn có một khoảng cách bạn ạ! Khoảng cách đó xa hay gần là tuỳ ở góc nhìn và cảm nhận của mỗi người thôi.

Nói thật, không nhớ rõ và cũng... chưa hiểu gì (chắc tại chưa già mà lú lẫn rồi) :???:
    TD nghĩ BQT có thể đảm bảo về mặt kĩ thuật và môi trường sinh hoạt trong những chừng mực nhất định với những mục tiêu đã đặt ra, nhưng không thể đảm bảo cái gì nằm ngoài tầm với của mình. Như người điều hành dalatrose.com cũng là dân Đơn Dương đấy, nhưng chí hướng của bạn ấy là một sân chơi kiểu khác. Mỗi người mỗi vẻ, đời thế mới sinh động chứ đúng không?

13. anhthu_251

anhthu_251 New Member

huhu. em là thành viên mới toanh. vô rồi không biết đi đâu về đâu lun. em nghĩ nên tạo 1 chủ đề dành cho những thành viên mới... và được mọi người hướng dẫn một chút.

1 person likes this.