Video & Flash không chạy được trên IE7

Thảo luận trong 'HƯỚNG DẪN' bắt đầu bởi database, 24/12/2008.

1. database

database Tả Pín Lù.

Có nhiều bạn đang sử dụng trình duyệt web IE 7 nhưng không xem được các file Video & hình ảnh flash mặc dù đã cài plugin macromedia flash player... Nhưng
    do macromedia flash player là 1 plug-ins nên IE sẽ chặn bạn cài đặt vì lí do bảo mật mặc định, để có thể cài đặt các bạn làm theo cách sau:

1. Vào Control panel vào Internet options ở tab security chọ mục Restricted sites, click vào custom level

2. Bảng Security setings hiện ra bạn xuống phần ActiveX control and Pugins check vào dấu enable ở phần Run ActiveX control and Plug-ins (not secure),

lưu ý: bạn đừng nên đánh dấu enable hết ở các phần còn lại nếu không tính bảo mật của IE sẽ giảm xuống rất nhiều làm máy bạn dễ dính virus hơn khi lướt web.

Sau khi seting xong các bạn có thể gặp tình trạng như hình bên dưới lúc này cũng chưa thể cài đuợc plugin thì các bạn có thể chọn tùy chọn như trong hình 2 là sẽ ok thôi.

Hình 1

Hình 2 chọn Fix setings for me

Chỉnh sửa cuối: 24/12/2008
  2. tandai

tandai Tự hành lữ khách...

Hic, cái bác IE7 này là đúng dòng dõi nhà Microsoft, thích làm rắc rối sự đời :p. Em lâu nay chuyển qua xài Firefox roài, vừa lẹ, vừa thoải mái, mà tiện nghi và "đồ chơi" không kém thứ hấp dẫn ấy nhá ;)

3. votienlong

votienlong Noname

hihi.Có nhiều trang web không vô được bằng IE7 nhưng vô bằng Firefox thì rất tốt.Nói tóm lại thì thấy firefox xài nhanh,mạnh và "dễ chơi" hơn IE

4. luckylac

luckylac CLB bóng đá ĐA NHIM

Em thì bị ngược lại, xài IE thì thấy hết hình ảnh, nhưng xài Firefox lại không thấy gì và tình trạng hiển thị giống bác database đã nói. Vậy phải làm sao đây ta ?