Về lại Đa Nhim Xưa

Thảo luận trong 'ĐƠN DƯƠNG MẾN YÊU' bắt đầu bởi dientq, 29/12/2011.

1. dientq

dientq Ong vò vẽ

[YOUTUBE]kLjnNbSpFTc[/YOUTUBE]

Năm mới chúc mọi người Đơn Dương - người Đa Nhim một năm an khang thịnh vượng, dồi dào sức khỏe và hạnh phúc.
    Đây là clip mới nhất - và cũng là bài hát mới nhất - gửi tặng "bà kon" mình trên danhim.net - cũng như gửi tặng "người Đơn Dương" trên khắp hành tinh này.
    Mong rằng có dịp sẽ "Về lại Đa Nhim xưa".

VỀ LẠI ĐA NHIM XƯA

Về lại đây, Đa Nhim xưa vẫn mãi xanh rừng thông
    Lòng bao lưu luyến, nơi đây chiếc nôi ngành điện miền Nam
    Hồ Đơn Dương xanh, soi bóng mây trời xanh
    Bao năm qua rồi, vẫn giữ mãi dòng điện thân yêu
    Về lại đây, Đơn Dương xưa vẫn mãi tươi quỳ vàng
    Đèo Dran soi bóng, lung linh sáng soi mặt hồ vùng cao
    Về đèo Krông pha hùng vĩ bên rừng xanh
    Xa xa chân trời, đang bừng sáng Thủy điện Đa Nhim

Nhìn đường ống, như thiếu nữ nghiêng trên triền rừng
    Ầm ầm dòng nước nơi đây thắp sáng niềm tin
    Tình yêu đem đến nơi quê hương núi rừng chập chùng
    Lắng đọng trong lòng, luôn gợi nhớ rất nhiều về dòng sông xưa

Lắng đọng trong lòng ...., luôn gợi nhớ ... rất nhiều về dòng sông xưa.
    Tháng 12/2011
    TQĐ

Chỉnh sửa cuối: 29/12/2011
    6 people like this.
  2. magicflame90

magicflame90 Guest

bay cao nào
    cảm ơn!

3. Hai-Biên

Hai-Biên Ong xây tổ

Quốc-Điền ơi, bài hát của bạn minh thích lắm, mình muốn có bài hát này, làm sao đây???
    trên nét bị đứng hoài nghe không đã. Cám ơn bạn, chúc bạn và gia đình luôn vui vẻ, hạnh phúc, và có nhiều bài hát về Đơn-Dương nhé.
    Hai-Biên

1 person likes this.
  4. dientq

dientq Ong vò vẽ

Bác ơi, xa nữa vòng trái đất thì chỉ có download qua nét thôi. Để xem tháng 6/2012 có ai sang thì em gửi cho bác. Cám ơn bác đã thích "Về lại Đa Nhim xưa". Muốn đến chỗ họp đồng hương tại Nam Califonia thì đáp sân bay nào là gần nhất hả bác? Và bay quốc tế đến thì Sân bay nào cho thuận tiện?
    Chúc bác và gia đình năm mới 2012 dồi dào sức khỏe, thành công, hạnh phúc. TQĐ

1 person likes this.
  5. dientq

dientq Ong vò vẽ

Em mới up lên nhaccuatui bác Hai Biên lấy xuống nghe nhé!
    http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=KFHLQSEeVm
    Chúc bác hạnh phúc vui vẻ.
    TQĐ

6. dientq

dientq Ong vò vẽ

[YOUTUBE]9FZ_oYRa1w0[/YOUTUBE]
    Thêm 1 video clip thu live tại lễ đón nhận huân chương độc lập hạng Nhì

2 people like this.
  7. nganPH

nganPH Cố vấn

Giai điệu thật lung linh & đáng iêu, nhạc sĩ TQĐ ạ!

1 person likes this.
  8. dientq

dientq Ong vò vẽ

Thanks Bác nhiều nhé! Hì hì!

9. Hai-Biên

Hai-Biên Ong xây tổ

Hai-Biên, sinh ra ngay mảnh đất, mà bây giờ là cửa khổ đập Danhim, khi bắt đầu xây dựng đập, không đành xa nơi cha mẹ đã khó khăn tạo dựng, nên khi đập được xây dựng cũng chỉ dời nhà cách cửa đập khoảng một cây số ; Đến 1996 vì hoàn cảnh mới đành xa quê hương; Và là người xa xứ, nên khi nghe nhạc sĩ Quốc Điền hát bài "Về lại Đa Nhim", cảm động và nhớ nhà, nhớ Đa Nhim nhiều lắm. Cám ơn Quốc Điền nhiều nhiều.

1 person likes this.
  10. dientq

dientq Ong vò vẽ

Vâng tên bài hát Điền thích đặt là "Về Lại Đa Nhim Xưa"! Vì khi Quốc Điền sinh ra, Đa Nhim đã có tự bao giờ. Tuy nhiên, Khi làm CD, các anh ở Hội Âm nhạc TPHCM cũng muốn lấy bài hát làm tựa đề CD nhưng với lý do: đã "Về lại" thì chắc chắn nó "Xưa" - mà đã "Về lại" thì có nghĩa là "Xưa" kia đã ở đó nên không cần chữ "Xưa". Nói chung có "xưa" hay không có chữ "Xưa" mỗi lần về lại, hoặc đi ngang qua Đơn Dương thì Quốc Điền cũng tràn đầy cảm xúc một thời thơ ấu rất cơ cực nhưng nhiều kỉ niệm ở Đơn Dương. Và vì vậy, 26/7/2014 sẽ là chương trình hội ngộ thầy và trò Đơn Dương ở tại Dran - và như vậy, lại có dịp "VỀ LẠI ĐA NHIM"!

11. Hai-Biên

Hai-Biên Ong xây tổ

Xin lỗi Quốc Điền, đã lâu không xem thấy câu hỏi của QĐ : Nay xem nên xin trả lời : -Họp mặt đồng hương Đơn-Dương tại Nam California, nên từ phi trường quốc tế Los Angeles đến, nếu đi máy bay thì có 2 phi trương gần nhất là : 1 Phi trường nội địa Long Beach, 2 Phi trường John Way. Xin viết thêm : Hai-Biên và BTC đồng hương DD có thể đưa đón quý đồng hương Đơn-Dương từ phi trường đến địa điểm miễn phí. Đi đường bộ khoảng 1 giờ (khỏang 6o cây số)

1 person likes this.
  12. dientq

dientq Ong vò vẽ

Một số bài hát về Đa Nhim đã được Karaoke Musiccore phát hành tại Vol 84. Quý vị xem và tập hát bài về Đa Nhim nhé! Bây giờ không những nghe mà còn hát được nữa đấy!
    Lời bài hát họ nhập vào có nhiều lỗi, có lẽ Vol sau sẽ cập nhật lại cho chuẩn hơn.
    Các bài hát và mã số Karaoke như dưới đây. Quý vị hát vì Đa Nhim thân yêu nhé.

68212 – Đa Nhim Ơi – Nguyễn Đức Trung
    68213 – Đa Nhim Thắp Sáng Tình Người – Văn Thành Nho
    68214 – Đa Nhim Thắp Sáng Ước Mơ – Hoài Phương
    68217 – Đêm Đa Nhim – Nguyễn Ngọc Thiện
    68265 – Vầng Trăng Đa Nhim – Nguyễn Văn Hiên
    68174 – Về Lại Đa Nhim Xưa – Trần Quốc Điền.