Tuyển sinh 2009: cách đăng kí nguyện vọng 2

Thảo luận trong 'HƯỚNG NGHIỆP - TUYỂN SINH' bắt đầu bởi Bà Chúa Tuyết, 15/07/2009.

1. Bà Chúa Tuyết

Bà Chúa Tuyết Cold heart.

Hồ sơ đăng kí nguyện vọng 2 cần phải có những gì trong đó!
    Em muốn đăng kí NV2 vào cao đẳng của 1 trường đại học có cao đẳng thì phải làm sao?
    Còn trường cao đẳng thông báo tuyển NV2 thì họ tuyển theo điểm NV2 của đại học hay điểm của cao đẳng . Và làm sao để biết họ tuyển theo điểm của đại học hay điểm của cao đẳng!
    Nói chung em còn lơ tơ mơ về vấn đề NV2 này, và xét NV2 xuống thẳng cao đẳng :(
    Và có thể cho em 1 số trường cao đẳng có NV2 không cao :biaoqing_017:
    Điểm đại học chỉ khoảng 11 thoy ạ
    Ai biết 1 số trường cao đẳng hay đại học có cao đẳng nào thường xét khoảng đó thì tư vấn giúp em (không liên quan đến chuyện may mặc, khéo tay là đc rồi ạ )
    Em cám ơn.

Chỉnh sửa cuối: 24/07/2009
  2. Bà Chúa Tuyết

topic bị bỏ quên rồi hẻm ai thấy, em câu cho nó lên cho mọi ng thấy! xong rồi có ng đăng bài rồi thì các bác "ong to" xóa đi cũng đc ạ!

3. Cát Bụi

Cát Bụi New Member

Nếu em trượt NV1 và có điểm trên mức điểm sàn của Bộ GD-ĐT thì sẽ được cấp giấy chứng nhận điểm thi số 2 và số 3. Giấy số 2 dùng để xét tuyển NV2 và giấy số 3 dùng để xét tuyển NV3.

Việc đăng ký NV2 hay NV3 rất đơn giản, em chỉ cần điền đầy đủ thông tin trên phiếu sau đó cho vào hồ sơ xét tuyển gửi đến trường em muốn tham gia qua đường chuyển phát nhanh theo đúng thời gian quy định.

Hồ sơ xét tuyển bao gồm: Giấy chứng nhận điểm thi đã điền đầy đủ thông tin; 01 phong bì dán sẵn tem và địa chỉ để trường thông báo kết quả xét tuyển.

Khi nộp hồ sơ xét tuyển em nên đặc biệt lưu ý phải nộp kèm theo lệ phí xét tuyển .(cái này không rõ là bao nhiêu nữa)

Còn vụ xét cao đẳng thì đợi sau nhé...mò tiếp đã

1 person likes this.
  4. Bà Chúa Tuyết

Nhưng mà 11 điểm thì làm gì wa nổi điểm sàn hả anh cát bay tùm lum ... nên chỉ còn đường là nhảy xuống cao đẳng ý !