Tranh vẽ

Thảo luận trong 'VĂN HOÁ - NGHỆ THUẬT' bắt đầu bởi SweetLove, 05/12/2008.

1. yenphuong

yenphuong ...

Tranh của dân xây dựng có khác. :) Dường như bác Long phác tranh bằng bút kim thì phải???

2. votienlong

votienlong Noname

Dạ vâng gọi là "đi kim" nhưng không phải là bút kim đâu ạ.Trông nó giông giống như bút kim thôi ạ,nhưng ngòi của nó khác một tí, đồng thời có nhiều kích cỡ ngòi để vẽ đúng nét mảnh nét đậm.Hay bán tại các cửa hàng chuyên bán dụng cụ kiến trúc là đa dạng nhất!!!
    CHị phương này sành về kiến trúc quá đi à.hihi
    PS:Tranh của dân xây dựng là ý gì đây chị....:mad:

3. mattroi

mattroi Ong tìm mật

Tranh của dân xây dựng tức là nhìn "nét nào nét đó thẳng tưng" ấy ... hihi... Chuyện! Votienlong chỉ biết vẽ đường thẳng thui keke !!!

4. votienlong

votienlong Noname

Mai một MT mà xây nhà chắc nhờ bác SWL thiết kế cho cái nhà cong cong vẹo vẹo nhé...hehe...xây nhà cong vẹo không phải là chuyện dễ.Công nhận là cái nhà của mình toàn đường thẳng...

5. SweetLove

SweetLove Ong non & nai ^^

Hi tại em chuyên về thiết kế với xây cầu nên nó cong cong vẹo vẹo...
    P/S chị Phương cũng thuộc dạng đại cao thủ trong làng múa cọ đấy, thế mà cứ giấu nghề hoài.

Chỉnh sửa cuối: 13/12/2008
  6. votienlong

votienlong Noname

thôi,em xin rút khỏi chiến trường này...vô xem thui chứ vụ vẽ vời em "cùi bắp" lém...hihi...chúc cái mục này sẽ xuất hiện những tài năng lâu nay "ẩn danh"...mục này quá hấp dẫn...thanks các bác

7. yenphuong

yenphuong ...

Cơ khổ! Các bác cứ đánh giá chị cao quá như thế là hỏng rồi. Chị vẽ vời như con nít lên 3 ấy nhưng được cái là yêu thích hội họa, nên có chủ động tìm hiểu một chút về chất liệu và các trường phái hội họa. Chị thích trường phái Ấn Tượng nhất đó, đặc biệt là tranh của Monet, tuyệt cú mèo.:)
    Mattroi ơi, bác bưng nguyên xi câu chị chat vào đây thì có phải là chặn đường sống của chị rồi phỏng?:(

8. votienlong

votienlong Noname

Lâu quá không thấy tranh của chị YP đâu hết vậy trời. Chị ơi tự làm đi chớ nhờ bác RMGT biết chừng nào...
    Swl ới ời ơi...tiếp tranh đi nào,có bức nào mới vẽ không vậy???

9. SweetLove

Đang nghiên cứu vẽ 1 tấm Đơn Dương mình đây mà hổng nghĩ ra vẽ ở chổ nào đây, Long có cao kiến gì không ?
    P/S : YP này giấu nghề kĩ lắm.

10. yenphuong

yenphuong ...

"Chị ơi tự làm đi chớ nhờ bác RMGT biết chừng nào...
    Hic... C đâu có nhờ đâu e mà c bị khủng bố. Lão ấy cứ dọa sẽ up tranh c lên mạng đấy chứ. Hic...hối hận quá.

P/S : YP này giấu nghề kĩ lắm.
    Không phải là giấu giếm gì đâu, thời cơ chưa chín mùi thôi.:D

11. votienlong

votienlong Noname

đơn dương mình chắc nghĩ rằng nên ra đập đanhim đứng trên cầu đỏ, đứng ngay 1 bên đầu cầu.Góc này nhìn cũng khá là đẹp..chứ thật tình thì cũng không nghĩ ra cái địa danh nào khác.Í quên viết tới đây, nhớ tới cái tượng chỗ gì ấy nhỉ..???chỗ có cái tượng gì của thiên chúa sau nhà thờ lạc lâm hay sao í...đi lên cái núi cao cao(quên mất cái tên dù đã leo lên 1 lần)

12. yenphuong

yenphuong ...

Long nói đến đỉnh đồi yêu thương đúng không?

13. votienlong

votienlong Noname

ok.Cảm ơn chị Phương....phù...dạo này tóc em bạc nhiều quá nên....thông cảm nhen..hihi

14. SweetLove

hix cái đập đó ai cũng me chụp hình hết giờ mà vẽ chắc hổng ai nhìn quá..dù sao cũng thanks bác Long nhiều.
    @ YP nghe nói núi đó người ta gọi là đỉnh đồi yêu đương mà ??hi

15. luckylac

luckylac CLB bóng đá ĐA NHIM

Cái này mới tòa mòa nè, tranh gì mà bị đe dọa ghê quá, kg chừng lão ấy tính tung ảnh nóng của "ngày xưa ơi" là chít lun á

16. yenphuong

yenphuong ...

Ảnh "ngày xưa ơi" thì có gì đâu mà sợ, thời đó đứa nào chả...trần nhồng nhộng tắm mưa?

17. SweetLove

Chẹp chẹp..cái vụ này hấp dẫn à nha, ủa mà sao a ấy lại có bấy bức nóng ấy nhỉ ?he he

18. luckylac

luckylac CLB bóng đá ĐA NHIM

Tránh né gì nữa bà chị, nghe giang hồ đồn thổi "ngày xưa ơi" cách đây có vài năm à. Lão ấy mà bán đấu giá thì chắc ráng mua về để nhát mấy đứa cháu ở nhà liền quá...

19. votienlong

votienlong Noname

HIC.
    Tranh đó gọi là tranh nghệ thuật chứ ảnh "nóng" gì đâu trời..hic...Ở các trường ĐH còn phải đi thuê người mẫu với 1 giá khá cao dựa vào độ tuổi...keke

20. SweetLove

Hơ hơ có ai tình nguyện làm người mẫu cho tui múa vài đường ko ta ??