Tranh vẽ

Thảo luận trong 'VĂN HOÁ - NGHỆ THUẬT' bắt đầu bởi SweetLove, 05/12/2008.

1. SweetLove

SweetLove Ong non & nai ^^

Tìm mãi chỉ thấy vườn văn, vườn thơ, nghệ thuật viết mà hổng thấy vườn vẽ, thôi thì em ké đở vào đây vậy ( nếu không đúng chổ thì mod move giùm em). SWL có vẽ mấy bức tranh up lên mong mọi người cho cảm nhận.:) Tranh cũng chưa có tên bác nào có hứng thì đặt giùm SWL luôn nha . ;)

P/S bác nào có sở thích giống em post lên cho mọi người xem luôn nha.

Chỉnh sửa cuối: 10/01/2009
  2. Ong bầu

Ong bầu Ong bầu Thành viên BQT

Không có vườn vẽ, nhưng có cả "sân chơi" văn hóa nghệ thuật. Xin phép chuyển chủ đề của bác về đây nhá.:)

3. tandai

tandai Tự hành lữ khách...

Bác SL vẽ đẹp thế mà "giấu tài" kĩ thế nhể!!! :D Bác vẽ thế này thì em chỉ có nước cắp thẻ mực đi theo mài cho bác múa cọ :p

4. langtukhongtien

langtukhongtien New Member

Hehe! Bức tranh thứ nhất, nhà biệt thự, có xe SUV. Đặt tên "Sung Túc" hay " Trưởng Giả" cũng được.. Bức thứ hai nhìn thấy chán đời quá , đặt đại là " Hẻm Cụt" cho rùi. Hehe, còn bức thứ ba đặt là " Suối Mơ ", hay là " Giáng Tiên" ,hoặc là tên gì nghe phê phê, nửa Tiên, nửa Tục giống như thơ của Phạm Thiên Thư trong bài " Em Lễ chùa này" vậy đó. Hehe....

5. luckylac

luckylac CLB bóng đá ĐA NHIM

Còn lucky thì thấy những bức tranh này tượng trưng cho tựa đề các bài hát:

1) Căn nhà mộng ước
    2) Lối cũ ta về
    3) Mình em với em

Mà công nhận SweetLove vẽ đẹp và tài quá. Nghe đâu bức thứ 3 là SWL tự làm người mẫu và vẽ qua gương luôn. Tại hạ xin bái phục... bái phục...

6. Phù du

Phù du New Member

Cái bức đầu tiên mà xóa được cái xe đi thì còn đẹp hơn. Bức thứ ba, tác giả tự làm người mẫu à? Cũng bái phục!!!

7. SweetLove

hix.. em đâu có gan như thế, hình em lên là sập diễn đàn á :eek: . tấm này 1 lần đi Hà Nội thấy bức tranh chụp cô gái ngồi bên suối thấy hay hay nên về nhớ lại tư thế ngồi mà vẽ thui.

Lúc SWL vẽ có cái xe đậu đó nên giử nguyên hiện trường í mà.;)

P/S : Đố mọi người bức đầu tiên SWL vẽ ở chổ nào ?

8. phamhoaxuan

phamhoaxuan New Member

bac SL a,mua co la nghe tay trai hay phai cua bac the

9. tvcs

tvcs cái gì cũng chụp !

Quá đẹp ! Tấm thứ 1 hình như là một ngôi biệt thự nào đó ở trên đường Trần Hưng Đạo (Dalat) ???

10. SweetLove

Mỗi lần buồn SWL lại thích vẽ thôi, chứ không phải tay trái hay tay phải gì hết.:)

Hi. chưa chính xác, đợi câu trả lời khác.:p

11. phamhoaxuan

phamhoaxuan New Member

bac SL nay chac co 10 cai hoa tay,sao bac khong theo cai nganh hoi hoa luon ?

12. phamhoaxuan

phamhoaxuan New Member

P/S bác nào có sở thích giống em post lên cho mọi người xem luôn nha.

góp mặt với bác Sl một tí nge

13. phamhoaxuan

phamhoaxuan New Member

bac co ve son dau chua?

Các file đính kèm:

14. votienlong

votienlong Noname

Phải nói rằng hết sức khâm phục bác SWL...bác cho em theo học 1 khoá cấp tốc bác nhé...chắc bác là KTS í nhỉ

15. yenphuong

yenphuong ...

Hình như bác SWL vẽ tranh bằng than chì phải k?

16. SweetLove

SWL chỉ thích 2 màu đen trắng nên đa số là vẽ chì thôi, có vài tấm vẽ màu nhưng không thích cho lắm.

Tiếc là em không theo ngành hội hoạ hay KTS, biết vậy hồi xưa theo 2 cái ngành đó cho khoẻ giờ đây suốt ngày đứng ngoài đường đuối quá..:( mà hình như củng theo ngành xây dựng phải không ?

uhm, vẽ bằng bút chì thôi.:)

17. ngodangduy

ngodangduy kẻ hát rong...

Bác YP cũng có mấy bức bằng than chì đẹp mê li đấy, sao còn chưa chịu post lên cho pà kon chiêm ngưỡng nhỉ?! :)

18. yenphuong

yenphuong ...

Rõ khổ với cái bác Duy ngố này, làm...lòi đuôi cáo hết rồi. Hic:(...

19. SweetLove

Vậy chị còn không biết up lên ngay cho đàn em học hỏi chứ :)

20. votienlong

votienlong Noname

không được là kiệt tác như của bác SWL nhưng thấy mọi người "rầm rộ" quá em cũng có 1 bản vẽ năm ngoái đưa lên tham gia cho vui

hihi.....
    Em học xây dựng ạ..tối nay có lễ hội truyền thống tại trường đại học KT.Cổng sẽ mở lúc 7h...bác nào muốn 1 lần tham gia ngày "loạn" của kiến thì tham gia nhé...PS:mặc đồ càng xấu càng đỡ "hối hận" ạ