Trái tim cần những bàn tay...!

Thảo luận trong 'VÒNG TAY LỚN' bắt đầu bởi tandai, 15/11/2008.

1. tandai

tandai Tự hành lữ khách...

votienlong đăng ngày: 04/05/2007 lúc 18:46

Kính gửi các anh chị và các bạn….!

Như tin đã thông báo, em TRẦN NGỌC THANH TUYỀN học sinh lớp 6A5- trường THPT Lạc Nghiệp sau khi nhập viện ngày 27/3/2007 để làm các xét nghiệm cần thiết, đã lên bàn phẫu thuật để điều trị chứng HỞ VAN TIM vào ngày 22/4/2007 tại bệnh viện 115-TPHCM
    Với tinh thần tương thân tương ái, thầy cô, các bạn học sinh trong trong trường và một số phụ huynh đã quyên góp giúp Thanh Tuyền với số tiền là 3.400.000 và toàn bộ số tiền này đã được ban giám hiệu nhà trường trao tặng cho gia đình anh Trần Ngọc Hoàng-ba của em Tuyền-Hiện đang cư ngụ ở Hamasing vào chiều ngày 3/4/2007.
    Hiện nay thật vui mừng khi em Tuyền đã vượt qua ca phẫu thuật, trước mắt không có gì nguy hiểm nhưng em còn rất yếu. Được biết ngoài chi phí phẫu thuật 12 triệu đồng, chi phí thuốc men (thuốc đặc trị) và sinh hoạt khá cao làm gia đình em thật sự rất khó khăn. Lòng xót xa khi biết người mẹ-lao động chính của gia đình đã có lúc thất thần, mê sảng vì thương đứa con nhỏ đau đớn vì bệnh tật, cảnh nhà túng quẫn…(ba em bị teo cơ, không thể làm được việc nặng)
    Một miếng khi đói bằng một gói khi no”, sự giúp đỡ em Tuyền và gia đình em lúc này không chỉ giúp họ vượt qua khó khăn về vật chất mà còn là sự động viên tinh thần vô giá-rằng cuộc đời vẫn có những “bàn tay nắm lấy bàn tay”.
    Mọi sự giúp đỡ dù ít hay nhiều đều rất đáng trân trọng!

Kính chào đoàn kết!

2. tandai

Khanhlinh đăng ngày: 05/05/2007 lúc 03:47

Khanhlinh gởi cho em Tuyền 500.000 đổng
    @tandai: nhận tiền ở Thu Nguyên.

3. tandai

Ngày đăng: 05/05/2007 lúc 13:40
    Long ơi, ngày 03/05/2007 mới đúng chứ, phải không em?

Với lại, sao em không để địa chỉ liên lạc, để nếu có người muốn giúp mà gửi thẳng về luôn cũng được, cho tiện.[​IMG] Hiện giờ em Tuyền chắc đã về Đơn Dương lại rồi nhỉ, chứ nếu biết sớm lúc em còn nằm viện ở Sài Gòn thì có thể đến thăm được.

---

@ Khanhlinh

Khi nhận được, em sẽ chuyển về nhờ người nhà đưa giùm cho anh Trần Ngọc Hoàng. Cảm ơn chị nhiều.

---

Tandai cũng xin góp phần nhỏ, 200.000 đồng, để giúp em Tuyền. Của ít lòng nhiều, mong phụ được phần nào trong giai đoạn em hồi phục sức khoẻ.

4. tandai

votienlong đăng ngày: 05/05/2007 lúc 14:22
    không ah.Đó là đợt 1.Còn bây giờ đang quyên góp lần 2 đấy ah. Các anh chị gửi trực tiếp cũng được.Còn không thì gửi về cho cô PHAN THỊ DIỆU LINH (phó bí thư đoàn trường), cô đang là người nhận quyên góp đó:số điện thoại 0982849013. Các anh chị có thể liên lạc với cô để có thêm thông tin về em Tuyền

5. tandai

phan đăng ngày: 07/05/2007 lúc 19:19

Hi hi.. câu đầu tiên là gởi thư để kiểm tra xem gởi có được không. Lâu nay k lên Danhim nên không chỉ quên mất mật khẩu mà còn quên nhiều thứ khác nữa..tệ dễ sợ..
    Về việc quyên góp giúp em Trần ngọc ThanhTuyền mổ tim, mình xin cung cấp thêm một số thông tin như sau:

Em Trần Ngọc ThanhTuyền là con anh TRẦN NGỌC HOÀNG và chị NGUYỄN THỊ THƠ. hiện đang cư ngụ tại thôn HAMASSING - PHÚ THUẬN - DRAN (nhà gần bảng THÔN VĂN HOÁ)Gia đình làm nông, nghèo, bố bị teo cơ, vẫn có thể đi lại được. Có 1 anh đang học lớp 8 cùng trường.

Diệu Linh đã 3 lần xuống tham gia đình em T nhưng chưa lần nào gặp em ( nhập viện). Rất đồng cảm với những khó khăn của gia đình em trong lúc ngặt nghèo (dù nhà em chỉ phải thanh toán 30% chi phí ca mổ, nhưng còn thuốc men và những chi phí khác trước và sau ca giải phẫu). Rất trân trọng em bởi tuổi nhỏ, nhà rất xa, nhưng em vẫn cố gắng học tập và đạt kết quả tốt ( HK 1 em đạt HSTT).
    Đợt quyên góp lần 1 được tiến hành trong giờ chào cờ ngày 2/4 (3.400.000) và số tiền này đã được chuyển đến gia đình em vào chiều ngày 3/4.
    Nhưng mọi chuyện không dừng ở đó, từ khắp nơi, sau khi nghe tin đã có nhiều đôi tay đang rộng, chia xẻ với em những khó khăn, những cơn đau... Và đợt quyên góp thứ 2 đến giờ này đã nhận được 1.348.000 từ bạn bè, những nhà hảo tâm xa gần... (chưa tính số tiền do anh Đại và C Khanhlinh tặng)
    Giá trị không chỉ là vật chất (biết bao nhiêu là đủ) mà chủ yếu là động viên tinh thần. Động viên em, động viên mình và cả bạn nữa - dù rằng chúng ta chưa gặp em, dù rằng chúng ta không hề biết nhau nhưng điều đó nào có quan trọng khi chúng ta có được niềm tin rằng Cuộc đời vẫn còn những bàn - tay - nắm - lấy- bàn - tay phải không?

Tất cả số tiền quyên được sẽ được chuyển đến gia đình em, dự định trong tuần này (phối hợp với Đoàn Thị Trấn Dran), sau đó sẽ thông tin đến mọi người để cũng chia vui!
    Chào đoàn kết và trân trọng!
    DIỆU LINH

6. tandai

Khanhlinh đăng ngày: 08/05/2007 lúc 00:24

Thuylinh_khóa 88 gởi cho em Tuyền 500.000 đồng

7. tandai

phan đăng ngày: 09/05/2007 lúc 07:33

CÁC ANH CHỊ CÓ THỂ LIÊN LẠC TRỰC TIẾP VỚI GIA ĐÌNH EM TUYỀN HOAC LIÊN LẠC VỚI DIỆU LINH QUA ĐỊA CHỈ:
    PHAN THỊ DIỆU LINH
    GIÁO VIEN TRƯỜNG THPT LẠC NGHIỆP- DRAN - ĐƠN DƯƠNG LÂM ĐỒNG

- 47 NGUYỄN TRÃI - DRAN - ĐƠN DƯƠNG LÂM ĐỒNG- 0982849013

8. tandai

votienlong đăng ngày: 10/05/2007 lúc 11:27

hi
    cảm ơn nhimxu đã ủng hộ 100.000đ.

9. tandai

phan đăng ngày: 14/05/2007 lúc 11:45

-Ngoài danh sách trên, Diệu Linh đã nhận sự giúp đỡ của các Đoàn viên Đoàn Thị trấn Dran (200.000), Gia Đình HĐ Trung Minh (250.000), bạn Đặng Hải Quỳnh – Nha Trang (100.000) Đinh Văn Long, Nguyễn Trung Chỉ - Đức Trọng – 50.000
    Tổng số tiền đã gởi cho gia đình bé Tuyền là 1.850.000đ (chưa kể số tiền của mạnh thường quân trên danhim.net)
    Xin chia vui cùng tất cả anh em, bạn bè!
    Chào đoàn kết và phụng sự!
    DIỆU LINH

10. tandai

votienlong đăng ngày: 14/05/2007 lúc 12:58

11. tandai

votienlong đăng ngày: 14/05/2007 lúc 13:07

ở trên là 2 hình về chuyến đi và trao số tiền quyên góp chobes Tuyền tại nhà của em. gồm có đại diện Đoàn thị trấn ,cô DiệuLinh và 1 số đoàn viên vào chiều thứ 6 ngày 11/5/2007

12. tandai

votienlong đăng ngày: 16/05/2007 lúc 19:12

13. tandai

votienlong đăng ngày: 16/05/2007 lúc 19:14

14. tandai

phan đăng ngày: 16/05/2007 lúc 19:35
    NHAN TIN: DIEU LINH VUA NHAN DUOC 1.200.000 ANH TAN DAI GOI SANG NAY! DOI ANH TRUNG VE SE CHUYEN CHO BE TUYEN. CAM ON NHIEU!
    DIEU LINH.

15. tandai

dieulinh đăng ngày: 28/05/2007 lúc 20:51

Sang nay Dieu Linh đã xuống nhà bé Tuyền để gởi số tiền 200.000 (anh Hải chuyển). So với hôm đầu tiên gặp em thì thấy bé T tươi tỉnh hơn nhiều, vui vẻ, vết mổ không còn đau nữa. L vào chỉ gặp hai anh em ở nhà, còn ba mẹ thì đi rẫy làm cỏ. Tái khám bác sĩ bảo cần uống thuốc đều đặn và ăn uống điều độ...nói chung là ổn rồi.
    Rất vui, Xin chia vui cùng anh em bạn bè gần xa nhé!

16. tandai

dieulinh đăng ngày: 22/10/2007 lúc 11:08

Thông tin thêm về cô bé mổ tim!

Nay sức khỏe bé Tuyền đã khá ổn định, tươi tắn, nhưng hơi còi. Lớn thêm một tuổi, khỏe thêm một tí, con đường tới trường dường như ngắn lại...Cười ...
    Năm nay bé học lớp 7A5- lớp cô Diệu My.
    DL

17. tandai

dieulinh đăng ngày: 14/12/2007 lúc 20:34

Theo ý định của bác Langtuquendoi, tặng cho bé Trần Ngọc Thanh Tuyền 500.000 (năm trăm ngàn đồng Việt Nam) Diệu Linh đã gởi vào ngày 24/11. Xin chuyển lời cám ơn ơn của em và gia đình đến bác và Các anh chị trên danhim.net

1 person likes this.
  18. dieulinh

dieulinh Ong lang thang

Một buổi sáng chủ nhật năm đó, tôi nhận được cuộc gọi từ một đại diện của K93,ngỏ ý muốn thăm và tặng quà cho bé. Với bé Tuyền, món quà mang giá trị của "một miếng khi đói..." động viên nhiều mặt...Với tôi, đó là niềm vui khi được tin cậy, được đồng cảm và xẻ chia. Nhân đây xin cảm ơn sự hoạt động âm thầm và hiệu quả của các anh chị K93.

Câu chuyện về cô bé Thanh Tuyền đã khởi đầu cho sự gắn kết của DL với diễn đàn danhim.net...Bởi khi ấy không chỉ có một trái tim với vết thương đang được chữa lành...Thật may...Cười...

(Lâu rùi đọc lại, nghĩ vẩn vơ...)

1 person likes this.
  19. votienlong

votienlong Noname

Chuyện của bé Tuyền là một câu chuyện vui.Mong rằng niềm vui sẽ đến với những hoàn cảnh khó khăn như của Tuyền.Chúc TUyền sức khoẻ,học tập thật tốt.Biết đâu được 20 năm sau sẽ trở thành 1 ai đó..........

1 person likes this.
  20. dieulinh

dieulinh Ong lang thang

Cô bé mổ tim ngày ấy - bây giờ...

Ngày tổng kết, tôi nhìn thấy vợ chồng anh Hoàng rụt rè đứng bên cổng trường, hỏi ra mới biết anh đưa cả hai đứa con yêu của mình đi dự lễ bế giảng năm học. Mời mãi mà anh chị nhất định không vào ngồi ở khu vực dành cho phụ huynh, anh chỉ vào ghế đá"tụi tui ngồi đây được rồi cô giáo"...Ngại ngần thế, nhưng anh chị vẫn không dấu được niềm vui trong ánh mắt khi cả hai con đều chăm ngoan.
    Bé Trần ngọc Thanh Tuyền đạt HS giỏi cả năm. Năm nay bé cao lớn hơn nhiều so với cách đây 2 năm, dạn dĩ và tươi tỉnh. Nghe cô đề nghị "cho cô chụp chung tấm hình lấy hên nhé, hồi trước cô học chẳng khi nào được HSG cả :biaoqing_014:" bé nhe răng cười, dạ rõ to rồi sửa lại áo cho đẹp,người anh Trần Ngọc Hiếu đưa tay đỡ hộ phần thưởng cho em nên tay cầm một lúc 2 giấy khen

Hiếu được học sinh khá, tuy không phải trong tốp đầu lớp nên chỉ được giấy khen, nhưng đạt được kết quả ấy em đã phải nỗ lực thật nhiều. Bởi trước ngày thi một tháng em bị tai nạn giao thông vỡ xương hàm, phải mang niềng răng không nói được, không ăn được và rất đau, song vẫn "lì lợm" đi học

Quà chị Uyên Chi tặng Ngọc Hiếu động viên em nỗ lực học tập

Mới đó mà đã 2 năm rồi...