thêm lần nữa

Thảo luận trong 'ĐƠN DƯƠNG MẾN YÊU' bắt đầu bởi otcaydalat, 04/11/2010.

1. otcaydalat

otcaydalat New Member

lại thêm một mùa mưa lũ về trên đơn dương. buồn, tản mác quá. Không biết bao giờ Đơn Dương mới có thể thay đôi tốt hơn nữa. vẫn con đường hư hỏng đến thảm hại, vẫn những ổ khủng long chiếm giữ mặt đường, vẫn còn đó là đất núi đỏ trời lở đè sập nhà người dân đó...đến bao giờ Đơn Dương ơi, đến bao giờ cho chúng tôi một mảnh đất tươi đẹp, giàu có hơn....con đường hoa dã quỳ vẫn vàng trong cái bầm dập của mưa gió....

2 people like this.
  2. tandai

tandai Tự hành lữ khách...

Ớt ơi, đừng bi quan riêng cho Đơn Dương bạn ạ! Cứ xem trên báo chí để thấy mỗi khi mưa lũ về, đau thương ở những vùng miền khác còn gấp bội lần xứ sở cao nguyên của chúng ta. Nên để gọi là trăn trở mong chờ một sự thay đổi lớn cho quê hương, đấy là nỗi niềm của gần cả trăm triệu con dân nước Việt ở khắp nơi trên quả đất này. Không chỉ riêng một mình ta...

TD rất tâm đắt câu chuyện này, và từ lâu đã nghĩ rằng mình không thể cứu được cả bãi biển, nhưng có thể cứu được từng con trai mắc kẹt ngay trước mắt mình đấy bạn ạ!

Thân mến,

1 person likes this.
  3. ngu nhu ku_cu

ngu nhu ku_cu New Member

chỉ có người dân hầm 2 mới chịu hậu quả nặng nhất thui!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    :biaoqing_018:

4. saobang

saobang New Member

Bạn ui! nhìn mưa ở đon dương thì đã thấm vào đâu so với miền trung vùa rồi hả bạn?

1 person likes this.
  5. otcaydalat

otcaydalat New Member

uhm! đúng bạn a! chả thấm vào đâu với nỗi đau của người miền trung gánh chịu hàng năm, hàng tháng phải không? nhìn cảnh của mình đã vất vả nhiều thế rồi còn nơi ấy thế nào? dưới Sài Gòn người ta ủng hộ miền trung nhiều lắm, nhìn mà thương, thương cuộc sống đơn dương và thương cả con đường miền trung "trên nắng, dưới cát, đến câu hát ví dặm cũng nằm nghiêng, nghèo đến mùng tơi cũng không kịp rớt"...nhìn đơn dương hôm nay, nghĩ về miền trung, nghĩ về những gì chúng ta có và chưa có...
    chúng ta may mắn hơn miền trung nhiều nhưng vẫn chưa tận dụng được cái may mắn đó...nếu đổi ngược vị trí của ta và miền trung....của người đơn dương và người miền trung...ai sống...ai chết...ai thành công....ai thất bại

1 person likes this.
  6. chidao87

chidao87 New Member

mưa lũ tàn phá như vậy khi nào dan mình mới giàu lên được

1 person likes this.