Tai nạn chết giếng ở thôn Lạc Viên - xã Lạc Xuân

Thảo luận trong 'TIN TỨC NHANH' bắt đầu bởi anh_trai_tôi, 21/04/2012.

1. anh_trai_tôi

anh_trai_tôi New Member

Vào lúc 18 giờ 10 ngày 17/4/2012 hai anh em Phạm Thanh Danh sinh năm 1995 và Phạm Hoàng Gia Bảo sinh năm 1984, con ông Phạm Văn Rạng - ngụ tại Thôn Lạc Viên B - Xã Lạc Xuân Huyện Đơn Dương - Tỉnh Lâm Đồng đã chết ngộp dưới giếng ngay tại trong nhà.
    Nguyên nhân được biết là 2 anh em đang tưới rau thì bị hụt nước nên phải kéo moter lên để sửa, khi xong hạ xuống giếng thì không cho được rupbe vào ống khoan, vì thế người em leo xuống giếng sâu 13m để cố cho ống vào giếng khoan, khi leo xuống mới được 3m thì người em ngộp thở rơi xuống giếng, người anh nghĩ em mình không biết bơi liền nhảy xuống để cứu em nhưng không ngờ cùng số phận với em mình, (sở dĩ người anh mạnh dạng nhảy xuống giếng là vì trước đó một ngày 2 anh em cũng đã leo xuống giếng sửa moter nhưng vẫn vô sự), lúc đó người trong nhà tri hô tìm đủ mọi cách để cứu nhưng hai anh em đã chết ngộp dưới giếng. Chính quyền địa phương đã có mặt xác minh cái chết của hai anh em Gia Bảo và Thanh Danh là chết ngộp không có oxy để thở, thời tiết ngày hôm đó nóng bức nhiệt độ lên cao
    Đây là một tai nạn thương tâm cho gia đình ông phạm Văn Rạng, nhưng cũng là một tiếng còi cảnh báo cho các gia đình nông dân có giếng đào.
    được biết ở thôn lạc Viên Xã Lạc Xuân trong 2 năm qua đây là tai nạn thứ ba làm chết 7 người cùng một nguyên nhân là 1 người chết ngộp người khác cố cứu một cách vội vã không đúng cách, để rồi cùng chung số phận
    :biaoqing_014: