Tìm một câu trả lời cho một câu hỏi

Thảo luận trong 'QUÁN CÀ PHÊ ĐA NHIM' bắt đầu bởi funny, 12/10/2010.

1. funny

funny New Member

Giữa một người bạn yêu thương và một chén cơm bạn sẽ chọn gì? :18:

2. kawaii

kawaii New Member

ta chọn cả 2, ta chọn người ta thương để người ấy đi mua cơm hộp về choa ta, haha

1 person likes this.
  3. funny

funny New Member

Hay... Thanks u nha :6::6::6:

4. kawaii

kawaii New Member

liệu có phải thành đạt và hạnh phúc khong cùng đi chung trên một con đường ?

5. kawaii

kawaii New Member

hum qua mình gặp 1 người phụ nữ trên xe đi về Di Linh, bà kể chuyện gia đình mình , một gia đình kiểu mẫu, con cái thành đạt, nhà xe tiền tỷ , một người phụ nữ máu mặt trhu7o7ng trường và thành công, bãn lĩnh, có bao nhiêu thứ mà bao nhieu người bỏ cả cuộc đời để có được, mình k biết tạ sao bà lại kể với mình, 1 con bé lạ hoắc hai mươi tuổi
    mình im lặng ngồi nghe cho đến lúc chia tay bà mới nói ông chồng tổng giám đốc của mình...có vợ khắp các chi nhánh làm ăn của công ty
    nghĩ đến mình, đồng cảm, nên hỏi:
    " cô có chấp nhân được chuyện đó k
    "giờ đã tự giải thoát cho mình rồi "
    "nói thì dễ nhưng làm được con nghĩ khó lắm"
    "mất bao lâu cô mới có thể làm điều đó"
    "2 năm"
    mình hỏi trên đời " có người đàn ông nào cho riêng mình k, ông chồng không biết lăng nhăng ấy ?"
    mình thấy nụ cười của bà, nghĩ có nên hay không nên hi vọng, mặc dù vẫn vô tình tìm kiếm
    cuối cùng
    mình cũng k biết có người nào trên đời cho riêng mình không
    không biết liệu có phải tiền bạc và hạnh phúc không đi cùng trên con đường ?

6. votienlong

votienlong Noname

đàn ông lăng nhăng liệu đàn bà có lăng nhăng?

Phải chăng khi đặt ra câu hỏi như thế là mình đang "tính toán"..

Chợt nghĩ một người đàn ông có "hư hỏng" hay không một phần vì người đàn bà ở bên cạnh họ như thế nào....và một người đàn bà có "ngoan ngoãn" hay không thì phụ thuộc vào người đàn ông mà họ đã tin tưởng...

Ấy vậy với cái suy nghĩ tuổi 20...vấn đề ở chỗ cả 2 có hiểu, thông cảm và chia sẻ với nhau như thế nào??? Một việc-nhiều cách giải quyết-chọn đúng cách giải quyết thì con đường sẽ thẳng-sai thì sẽ quanh co vào ngõ cụt...

Hãy là "luôn luôn lắng nghe-luôn luôn thấu hiểu" :)

1 person likes this.
  7. kawaii

kawaii New Member

là do mình hết phải k

nhưng một người phụ nữ giỏi giang như vậy,tháo vát xinh đẹp đáng mến như vậy, mà vẫn k thể làm cho người đan ông của mình bớt hư hỏng sao, người phụ nữ đã thiếu điều gì ?

người đàn ông tài năng thông minh và nhạy bén như vậy mà k thể làm chủ lí trí của mình, k thể chỉ yêu 1 người thôi sao ?

1 TS tâm lí đã nói rằng "yêu thực sự là dành hết tình cảm của mình cho người ấy, yêu bằng cả trái tim mình và luôn nghĩ cho người ấy "

nói như a long e nghĩ giũa họ không có tình yêu nên mới như vậy, nhưng mà hồi xưa người ta đâu có lấy nhau vì yêu, mà vẫn hạnh phúc hơn bây giờ, vẫn ít li hôn và đủ thứ phức tạp hơn bây giờ

vẫn đang đi tìm câu trả lời cho 1 thứ rối rắm

1 person likes this.
  8. kawaii

kawaii New Member

sáng nay nghe VOV giao thông,
    tại sao ở SG kẹt xe quá vậy ?
    người ta nói không đâu có nhiều xe máy như ở VN, tại sao ở VN lại có nhiều xe máy ?

1 person likes this.
  9. tandai

tandai Tự hành lữ khách...

Không phải đâu! Thành đạt và tiền bạc chỉ không đi cùng con đường với hạnh phúc khi người ta đặt chúng sai chỗ ở điểm xuất phát hay ở một ngã rẽ nào đó bạn ạ.

3 people like this.
  10. mattroi

mattroi Ong tìm mật

Mọi thứ đều xuất phát từ niềm tin, dù có chuyện gì đi chăng nữa thì em vẫn tin ở cuộc sống này, tin tưởng mọi thứ dù bị coi là ngu ngốc, là cả tin...

Còn hạnh phúc là gì thì có quá nhiều định nghĩa rồi và em chưa biết định nghĩa nó thế nào nữa ah, cứ tìm hiều và nghiền ngẫm thôi ^^!

Trước nhất sẽ yêu chính bản thân mình, yêu người thân của mình...^^!

2 people like this.
  11. funny

funny New Member

Vậy ai có thể cho biết điểm xuất phát sẽ đc đặt ở đâu để đc trọn vẹn cả đôi đường . :umbala:

12. tandai

Còn ai khác ngoài chính bản thân mình?

2 people like this.
  13. funny

funny New Member

Vậy là câu trả lời cuối cùng mình vẫn phải tự lựa chọn nhỉ

14. tandai

Bạn xem thử trong câu chuyện về người thổ dân về những con trai trên bờ biển, nếu theo góc nhìn của vị du khách, người thổ dân chắc chắn không thể cảm thấy hạnh phúc. Nhưng người thổ dân ấy lại biết tự đặt việc làm và niềm vui của mình ở những chỗ mà, nhờ đó, anh ta tìm ra được hạnh phúc cho chính mình.

15. tandai

Đừng "tin tưởng mọi thứ", vì như thế sẽ đúng là "cả tin" thật!

Tin vào cuộc sống thì đúng em ạ, vì trong tổng thể thì cuộc sống luôn công bằng với tất cả.

Nhưng đừng tìm hạnh phúc trong những gì quá cao xa to tát. Nó ở rất gần bên ta, trong những điều rất bình dị, đôi khi không thể ngờ tới được. :)

2 people like this.
  16. tandai

Ở SG kẹt xe nhiều là vì người ta chỉ giải quyết chuyện kẹt xe... trên bàn giấy và trong phòng họp. Còn ở VN có nhiều xe máy là tại vì... có ít xe ôtô và người đi bộ :biaoqing_012:

17. kawaii

kawaii New Member

sg nhìu xe máy vì SG đông người
    SG đông người vì nguoi ta đổ lên SG để kiếm việc làm
    người ta đổ lên SG kiếm việc làm vì SG đông người
    vì đông người mà nhìu xe máy

--->điên đầu:confused:
    :lay::lay::lay:

18. kawaii

kawaii New Member

cái này mới thiệt là khó nè:???:

tại sao Đơn Dương càng ngày càng vắng người,
    sao người trẻ bỏ đi hết,
    tại sao kinh tế không phát triển lên nổi,
    sao đường sá xuống cấp,
    sao trang web DNN vắng tanh như chùa bà đanh vậy nè ?

19. kawaii

kawaii New Member

:votay: bác nói hay quá

:eek:nhưng mà em không hiểu

20. votienlong

votienlong Noname

Có bao giờ thấy vắng đâu...thế hệ này ra đi, thế hệ khác lại được sinh ra...

1 bộ phận ra đi vì ở đó hiện tại chưa có đào tạo trình độ sau 12...1 bộ phận vì cảm thấy cuộc sống hơi buồn, không phù hợp với bản thân

Kinh tế không phát triển mà hàng năm "quăng" xuống SG rất nhiều tiền..

Đang tu sử cho BỰ và ĐẸP mà....

Vắng về mặt hình thức....