Tìm bạn cũ ở Dran :">

Thảo luận trong 'THẾ HỆ 8X ĐƠN DƯƠNG' bắt đầu bởi Linhdp, 21/03/2012.

1. Linhdp

Linhdp New Member

Mình tên Linh - sinh năm 1989.
    Sinh ra và lớn lên ở Dran (thật ra là đi học từ nhỏ ở Đà Lạt - song vẫn có những tháng nghỉ hè ở Đơn Dương).
    Cho đến năm 2000 thì gia đình chuyển đi Bảo Lộc.
    Ba mình là Ông Luân - mẹ mình là Bà Luân - trước là tiểu thương bán quần áo ở chợ Lạc Nghiệp, kế cô Thủy bán dụng cụ học tập và đối diện bà Tình bán đồ khô.
    Nhà mình ở cuối đường Lê Lợi (không biết nay là đường gì), cạnh nhà mình - ngày xưa là con đường vòng dẫn ra chợ và bệnh viện (nghe nói đã bị ủi thành 1 con đường lớn) xung quanh con đuờng này toàn là ruộng xà-lách-son sát bên trường tiểu học Trần Quốc Toản. Nơi mà ngày xưa mình luôn xách rổ ra bắt ốc bưu và thả diều T___T nhớ lại xúc động muốn khóc quá!
    Nay mình muốn tìm một số người bạn cũ theo miêu tả sau đây:
    Bạn Ly, Cu Lu và cu Bo, cháu ông Bông đối diện nhà mình.
    Bạn Xì dầu trong xóm. Và 1 bạn nữa mà mình ko nhớ tên (đen và ốm)
    Các bạn ngày xưa cùng mình đá banh, chơi game, tạt hình, tạt lon, bắn bi, đánh nhau từ bé đến lớn.
    Bạn Thảo Nhi, con cô Thu trường Lạc Nghiệp - sinh họat chung ở nhà thờ.
    Một số bạn trong lớp 4B ở trường Trần Quốc Toản phân hiệu Lạc Thiện: bạn Vân lớp trưởng, bạn Dưa Hấu, bạn Đăng, bạn Cường...

Chắc tại mình nhớ kỷ niệm cũ viết ra cho vui, chứ cũng ko dễ gì tìm các bạn. Nhưng nếu các bạn nhớ mình hãy liên lạc: 0905178458. Mình đang sinh sống và làm việc tại TPHCM. Nhất là cu Lu, ngày xưa mày chơi thân với tao nhất, giờ mày đang nơi nao T____T

2 people like this.
  2. tandai

tandai Tự hành lữ khách...

Theo mô tả của bạn, thì không phải cuối đường Lê Lợi đâu! Đó là con đường hẻm ngoằn ngoèo từ Xóm Chợ cũ (trước rạp xi-nê) đi qua "Xóm Láng" (không phải "Xóm Láng" bên phía đường ray xe lửa chỗ ông "Bảy Ve chai"). Hình như bữa nay nó có tên là "Nguyễn Trung Trực", từ đầu giáp với Lê Lợi cạnh UBND Thị trấn vô tới con đường mới mở rộng phía trong (Trần Quốc Toản?).

Bác Luân người dáng nhỏ, mặt nghiêm nghị, là một trong các vị "trùm" của nhà thờ, đúng không?

Bạn sinh năm 1989 thì thuộc thế hệ sau này nữa rồi, nếu đúng tiến trình học thì có lẽ thuộc KHOÁ 2007 của Võ Tiến Long. Bạn nhấn vào đường link để mở các chủ đề trong đó ra xem, biết đâu dần dần lần ra manh mối bạn bè cũ.

Chúc vui.

(P/S: mình chuyển chủ đề này qua bên chuyên mục NHÓM BẠN cho phù hợp hơn nhé. Mong bạn không phiền!)

3. votienlong

votienlong Noname

hehe. Mình vẫn còn những tấm hình chụp lúc nhận phàn thưởng lúc học tiểu hoc. :))...theo "ký ức" thì bạn này rất ư là "nam tính"....ngày xưa là thích đánh lộn nhất lớp =))

4. Linhdp

Linhdp New Member

Chào Long, thật vui vì đã tim lại được bạn cũ. Mình vẫn như ngày xưa, không có gì thay đổi ^^
    Nhớ mỗi lần trốn ba đón, đi học chung với Long trong con đường tắt toàn đất đỏ, có một khúc sông, vui ơi là vui =))
    Giờ Long đang ở đâu? Cho mình xin số đt với? Hôm nào mình cafe họp mặt bàn chuyện cũ.

5. Linhdp

Linhdp New Member

Chào anh,
    Cám ơn anh đã nhớ ba em. Năm nay tuy đã "thất thập cổ lai hy" song ba em vẫn hăng hái tham gia hoạt động nhà thờ như ngày nào, ông sẽ rời Việt Nam trong tháng tới nhưng ba em vẫn thường xuyên về thăm Dran.
    Nhờ anh move em qua nhóm 8x để các bạn đồng trang lứa dễ tìm, vì em không học ở trường Lạc Nghiệp. Cám ơn anh.

6. votienlong

votienlong Noname

Giờ Long đang học tại SG, số ĐT thì Linh đã có rồi...Khánh Vân năm xưa giờ làm ở Đà Lạt,Xì Dầu cũng đang ở SG, các bạn còn lại không liên lạc nhiều lắm...cách đây 2 ngày có gặp Khánh Vân, Xì Dầu ở đám tang ba bạn Nhật Minh.

Bạn còn lại mà nhỏ con chắc là Dương Hoàng Trúc ở cùng xóm của Linh :p

Thảo Nhi thì giờ đang học "đạo" ở Đà Lạt.