Tài liệu WDM - lĩnh vực truyền dẫn

Thảo luận trong 'GIAO LƯU HỌC TẬP' bắt đầu bởi Pie, 02/12/2008.

1. Pie

Pie New Member

Bác nào đã nghiên cứu về máy cái loại này có thể chia sẽ với e đc ko vậy? Tài liệu e có rất nhiều e đang cần cái thực tế cơ. thanks for read.

2. tandai

tandai Tự hành lữ khách...

Bác Pie có thể mô tả chi tiết hơn không?

- Lĩnh vực (đã có nói là truyền dẫn nhể, hình như là ngành điện?)
    - Đề tài/Chủ đề ("máy cái loại này" là loại nào? WDM? Tên gọi đầy đủ là gì? Bác muốn gì, cụ thể hơn xíu, về nó?)
    - Các từ khóa (tiếng Việt và tiếng Anh) mà bác đã biết, liên quan đến hết thảy những gì mà bác quan tâm?

3. Pie

Pie New Member

@tandai:
    1. WDM : là thiết bị dùng trong ngành viễn thông, scada của điện lực .... nó có liên quan đến hệ thống cáp quang đó.
    2. Loại này nghĩa là những thiết bị có cùng tính năng với nó của những hãng lơn trên thị trường đó a, chẳng hạn như của Alcatel, Siemen, Nortel, Huawei..............
    3. Ghép kêngh theo bước sóng đó.

4. tandai

Trùi, cần chi tiết hơn mà bác mô tả kiểu này em cũng pó tay...

Tìm hiểu sơ sơ về WDM, TĐ thấy có các nội dung liên quan như vầy: IP network, optical network, multicasting, storage area network,... Không biết phạm vi bác Pie quan tâm là gì (như trong các ví dụ đó, hay những cái tương tự). Chứ các tài liệu về WDM thì nhiều quá và thuộc nhiều hướng nghiên cứu - ứng dụng khác nhau, biết cái nào bác cần để mà giới thiệu...

5. Pie

Pie New Member

tất cả là nó đó ông a, ý e là có bác nào đã làm về nó rùi cơ, chứ e ko cần tài liệu (vì e có mà) đọc hoài ko hiểu......... khó quá biết làm sao đây trời.

6. tandai

Ặc ặc :D Cái này là bệnh nghề nghiệp đó bác. Cứ tưởng bác cần tìm tài liệu nên em hỏi dồn tới bến :p Thôi thế thì chúc bác mau có bạn trao đổi nhá (mà lỡ chậm có ai đó thì cầu trời khấn Phật cho bác đừng mất kiên nhẫn chờ ;))...