Quyền hạn của các nhóm thành viên

Thảo luận trong 'HƯỚNG DẪN' bắt đầu bởi Ong bầu, 24/12/2008.

1. Ong bầu

Ong bầu Ong bầu Thành viên BQT

Diễn đàn Đa Nhim hiện nay đang có nhiều nhóm thành viên, với các quyền hạn được phân chia theo thứ tự tăng dần như sau:

1. Trứng ong:

Thành viên đã đăng kí nhưng chưa kích hoạt, chỉ có thể nhắn tin riêng và đăng bài trong chuyên mục KÍCH HOẠT TÀI KHOẢN THÀNH VIÊN nhằm thông báo cho BQT biết để gửi lại thư kích hoạt.

2. Ong non: ngay sau khi kích hoạt tài khoản thành viên, bạn sẽ được đưa vào nhóm này, với các quyền:
    • Lưu 70 tin nhắn
    • Lưu 10 MB tập tin đính kèm
    • Đăng 50 ảnh trong album cá nhân
    3. Ong tìm mật: khi đăng đến 100 bài viết, bạn sẽ được chuyển vào nhóm này, với các quyền:
    • Lưu 100 tin nhắn
    • Lưu 20 MB tập tin đính kèm
    • Đăng 100 ảnh trong album cá nhân
    • Thấy được những người đang cùng truy cập
    • Dùng được ảnh động trong hình biểu tượng và chữ kí
    4. Ong xây tổ: khi đăng đến 300 bài viết, bạn sẽ được chuyển vào nhóm này, với các quyền:
    • Lưu 150 tin nhắn
    • Lưu 30 MB tập tin đính kèm
    • Đăng 150 ảnh trong album cá nhân
    • Tự đặt danh hiệu cho riêng mình (xem trong Hồ sơ cá nhân)
    5. Ong dũng sĩ: khi đăng đến 500 bài viết, bạn sẽ được chuyển vào nhóm này, với các quyền:
    • Lưu 200 tin nhắn
    • Lưu 50 MB tập tin đính kèm
    • Đăng 200 ảnh trong album cá nhân
    • Đăng được sự kiện trong lịch chung của diễn đàn
    5. Ong vàng: khi đăng đến 700 bài viết, bạn sẽ được chuyển vào nhóm này, với các quyền:
    • Lưu 250 tin nhắn
    • Lưu 100 MB tập tin đính kèm
    • Đăng 250 ảnh trong album cá nhân
    • Đăng được sự kiện trong lịch chung của diễn đàn
    • Mở cuộc thăm dò ý kiến trên Diễn đàn
    6. Ong nghệ: đây là các điều phối viên của các chuyên mục trên diễn đàn, với tất cả các quyền của các nhóm kể trên, cộng thêm các quyền quản lí bài viết, chủ đề và thành viên trong chuyên mục mình phụ trách. Nhóm này có một phòng làm việc riêng để trao đổi các vấn đề riêng tư trong nội bộ nhóm.

7. BĐH QTX: là các thành viên Ban điều hành Quỹ Thông Xanh đương nhiệm, có phòng làm việc riêng để trao đổi nội bộ về các vấn đề tổ chức hoạt động của Quỹ, với các quyền ưu tiên truy cập riêng.

7. Quỹ Thông Xanh: là các tình nguyện viên của QTX, tự nguyện tham gia vào các hoạt động của Quỹ Thông Xanh, hỗ trợ công tác của BĐH QTX, và là lực lượng dự bị để tham gia BĐH QTX về sau. Nhóm này cũng có các quyền ưu tiên truy cập riêng.

8. Ong vò vẽ: đây là các "siêu điều phối viên", thay mặt quản trị viên xử lí tất cả các vấn đề nảy sinh ngoài phạm vi một chuyên mục. Nhóm này cũng có phòng làm việc riêng để trao đổi nội bộ.

9. Cố vấn: các thầy cô, anh chị luôn kề vai sát cánh với BĐH QTX và BQT DaNhim.net được đưa vào nhóm này, có quyền ưu tiên truy cập riêng.

10. Ong mật: là các quản trị viên của diễn đàn. Có toàn quyền quản lí về mặt kĩ thuật và nội dung.

Chỉnh sửa cuối: 24/12/2008
    1 person likes this.
  2. eagle1154

eagle1154 Ong tìm mật

hic sao em đã trên 100 rồi mà vẫn còn "1 bông" vậy các bác?

3. eagle1154

eagle1154 Ong tìm mật

hơn 300 rồi, cho em lên "3 hoa" đi các bác!

4. tandai

tandai Tự hành lữ khách...

Chú đại bàng đang định tranh chức xì-pam-mơ của chú sư tử hồi xưa hả? Trong tròm trèm nửa tháng mà chú làm 200 bài, quả là sung sức! :lay:

5. eagle1154

eagle1154 Ong tìm mật

haha lão Đại cứ wa' lời, làm gì có 200 bài chứ
    tại mỗi lần cảm ơn là đc cộng 1 bài nên bác cứ lấy khoảng 300 bài đó trừ đi hơn 200 lần cảm ơn là ra số bài viết thực thôi
    -> suy ra em chỉ là read-đơ thôi chứ hổng phài xì pam mơ đâu
    cam kết với các bác là mỗi lần post & thanks em đều có đọc và chắt lọc chứ ko đến nỗi vô tội vạ or vô tổ chức lắm đâu
    :dzo: còn ly này e mời anh Đại - 100% nhé

1 person likes this.
  6. tandai

Nếu quả là vậy thì chú đâu có gì phải phàn nàn cái vụ chưa được thêm bông nhỉ! Chú phải đăng được 300 bài (thực) thì chú mới có cái bông mới gắn lên chứ, đúng không?;)
    Chú mời anh một li thì anh cũng mời chú một... chai hén :say:

7. Ong bầu

Cảm ơn chú đại bàng đã nhắc tới khoản này. Để mỗi lời cảm ơn được tính thành một bài viết thì có vẻ không công bằng lắm. Đã thiết lập lại các thông số này rồi. Mỗi lời cảm ơn được tính thành 1 điểm "danh tiếng" cho tác giả bài viết. Số lời cảm ơn càng nhiều thì "danh tiếng" càng cao, như thế hợp lí hơn.

Một số thành viên đã "lỡ" được nâng nhóm thủ công (máy vẫn tính đúng theo số bài viết thực) thì cho qua luôn, vì cũng xứng đáng.

3 people like this.
  8. tvb03

tvb03 Ong tìm mật

Thêm một bông hoa nữa thì có được gì? Mà có đăng nhiều bài viết thì cũng có được gì? Có cảm ơn cũng vậy mà không cảm ơn cũng xong miễn là bài viết mà mình thấy có ý nghĩa được đến với mọi người... Chủ yếu lên diễn đàn là để giao lưu tình đồng hương. Nhưng... mình cảm thấy có một gì hiềm khích nhau thì phải. Xin lỗi nếu có cái gì mình nói không phải.

Chỉnh sửa cuối: 13/01/2009
  9. tandai

Có được gì hay không? Rằng không thì đúng là không, mà rằng có thì cũng hẳn là có. Có hay không là do tại chính mình! Chuyện ấy không can hệ gì đến cái bông hay bất cứ một dấu hiệu cảm ơn nào...
    Chẳng hiểu bác thấy cái gì hiềm khích ở đây nhể? :(

1 person likes this.
  10. votienlong

votienlong Noname

Không biết bao nhiêu điểm danh tiếng mới lên thêm được 1 cái dấu xanh bên phía góc phải như bác tandai ấy nhỉ.....???

11. Ong bầu

Kể từ ngày thiết lập lại chế độ tính điểm bài viết theo lời cảm ơn, cứ mỗi lời cảm ơn tương ứng với 1 điểm cho bài viết đó (các lời cảm ơn trước không được tính).

Cứ lên 1 bậc điểm thì thanh màu sẽ thêm được 1 ô. Hiện nay có các bậc điểm sau:
    1. -99999
    2. -50
    3. -10
    4. 0
    5. 10
    6. 50
    7. 150
    8. 300
    9. 500
    10. 750
    11. 1000
    12. 1250
    13. 1500
    14. 1750
    15. 2000
    Ứng với mỗi bậc điểm có một câu chú thích nho nhỏ, mang tính chất vui vẻ là chính. Các bậc điểm âm chỉ dành cho trường hợp vi phạm bị điều phối viên/quản trị viên trừ điểm. Mọi thành viên bình thường đều có mức xuất phát là 0.

Hi dzọng chú Long mau chóng "lên đai".:)

2 people like this.
  12. votienlong

votienlong Noname

Hôm nay mới có 83, biết tới khi nào mới thăng nỗi đai.hic,tính điểm này khó mà tăng danh tiếng quá, ngưỡng mộ bác tandai quá đi à:sodach:

13. Ong bầu

Chú Long đừng vội ngưỡng mộ, coi chừng bác tàndại áp phe nhờ pà con nhấn nút ten-kiu giùm á :D

14. Dế Mèn

Dế Mèn New Member

Các bác ong mật cho em hỏi xíu.
    Hình như thành viên nào nhờ các bác kích hoạt là không có cái bông khi chat trên shout box đồng thời là không Search thấy tên thành viên đúng không ạ

2 people like this.
  15. database

database Tả Pín Lù.

Các thành viên chỉ đề nghị gửi lại email kích hoạt sau đó chính thành viên đó kiểm tra mail của mình và tự kích hoạt mà thôi. Trường hợp BQT sử dụng kích hoạt bằng tay cũng vậy mà thôi, các thành viên cũng có quyền hạn như nhau không thay đổi.
    Các trường hợp sử dụng địa chỉ email thật đó chính là quyền lợi của thành viên, vì điều này sẽ có ích cho các bạn khi quên mật khẩu, các bạn chỉ cần điền thông tin email và hệ thống sẽ tự động gửi link kích hoạt cho các bạn. :)

1 person likes this.
  16. Bà Chúa Tuyết

Bà Chúa Tuyết Cold heart.

Bác ong to.... sao em 200 vẫn non :biaoqing_014:

à còn nữa, ong gì thì đc "Tàng hình"

2 people like this.
  17. database

database Tả Pín Lù.

2 bông rồi nhé, khi nào 3 bông thì Chúa Tuyết tàng hình thoải mái :biaoqing_011:

3 people like this.
  18. tandai

Nếu bác có quyền "tàng hình", chỉ cần vô trong Bảng điều khiến cá nhân, mục Thiết lập và tuỳ chọn, nhấn lên liên kết Thay đổi tuỳ chọn, sẽ thấy ô "Dùng chế độ giấu tên". Nhấn chọn nó rồi bấm nút Lưu các thay đổi, thế là xong!

3 people like this.
  19. luckylac

luckylac CLB bóng đá ĐA NHIM

Hình như bác cóc chưa được "tàng hình" đâu, bác phải luyện thêm võ công thường xuyên và liên tục, khi nào bác vào theo hướng dẫn của bác tandai mà nó hiển thị "Dùng chế độ giấu tên" ở đầu dòng thì lúc đó mới đủ võ công để "xuống núi"...

1 person likes this.
  20. nhoctilacxuan_dd

nhoctilacxuan_dd Ong tìm mật

Hỗm giờ ko để ý! hum nay thấy BCT théc méc mới thấy mình cũng cứ ong non hoài vậy ta ?? :(