Nguyễn Thị Thuỳ Dương: Chiếc micro vàng(*)

Thảo luận trong 'NGƯỜI ĐƠN DƯƠNG' bắt đầu bởi tandai, 14/04/2009.

1. tandai

tandai Tự hành lữ khách...

Đại học Hùng Vương: Mic vàng Khoa Quản trị Kinh doanh 2009

Sinh viên Nguyễn Thị Thùy Dương(**), đến từ lớp 08QK1 đã giành Giải MIC Vàng 2009 của cuộc thi “Tìm kiếm MIC vàng Khoa Quản trị kinh doanh” lần 2 năm 2009. Tổng cộng 34 thí sinh đã tham dự vòng loại của cuộc thi nhưng chỉ có 7 thí sinh có số điểm cao nhất bước vào đêm chung kết diễn ra vào ngày 24/3/2009.

MC dẫn chương trình cho đêm chung kết chính là bạn Phạm Hoàng Anh, người đã giành giải MIC vàng năm 2008. Trong đêm chung kết, mỗi thí sinh thể hiện phần thi của mình ở 3 nội dung: tài năng, tri thức (thí sinh trình bày nội dung liên quan đến hình ảnh được nhìn thấy trên màn hình) và giải quyết tình huống do Ban giám khảo đưa ra.

Trong các phần thi, có lẽ phần căng thẳng nhất chính là phần tình huống do Ban giám khảo đặt ra. Mặc dù chỉ có một giám khảo đặt ra tình huống để thí sinh trả lời nhưng nếu cảm thấy phần trả lời của thí sinh chưa đạt, các giám khảo khác lại chất vấn tiếp. Mặc dù vậy, cuộc thi đã diễn ra rất hào hứng ngay từ đầu với phần thi thể hiện tài năng của các thí sinh. Bạn Lê Thu Huyền mở đầu bằng một bài hát song ca với một bạn nam cùng lớp. Hát cũng là sự chọn lựa của Thùy Dương và Hoàng Thi. Trong khi đó, Hoài Minh chọn một bài vũ đạo phối hợp cùng các bạn trong CLB văn nghệ của trường. Kim Nguyên lại đem đến tiết mục ngâm thơ với bài “Hẹn hò” của Xuân Diệu, còn Bảo Thanh thì có vẻ tâm trạng với câu chuyện về “Chiếc chuông gió”…

Phần thi của bạn Thanh Trúc lại là một bất ngờ khác đối với những ai đã từng nhìn thấy bạn trên sân cỏ tronng màu áo của đội bóng đá nữ 06QK1, đội bóng đã vô địch giải bóng đá mini nữ Hùng Vương trong 2 năm liên tiếp, 2007 và 2008. Khác với hình ảnh của một nữ cầu thủ xông xáo trên sân cỏ, trong đêm chung kết lúc thì bạn hóa thân thành một bà già trong chiếc áo dài khăn đóng trong tiết mục hài kịch, lúc thì bạn lại duyên dáng trong chiếc áo dài ở phần thi thể hiện tri thức…

Vào những phút cuối của đêm chung kết, giám khảo Đinh Bùi Huy đã nói rằng điều tiên đoán của anh ngay từ vòng loại về người giành giải nhất đã trở thành sự thật. Và anh đã nhường lại phần công bố kết quả đó cho MC Hoàng Anh. Và người giành giải cao nhất của cuộc thi, đó chính là bạn Nguyễn Thị Thùy Dương. Đó sẽ là một buổi tối đáng nhớ với Thùy Dương vì bạn đã nhận được sự cổ vũ và ủng hộ nhiệt tình từ những khán giả rất đặc biệt. Đó là những người bạn thân từ cấp 1, cấp 2 của bạn từ quê hương là thành phố Đà Lạt nhưng đang sống và học tập tại Tp.HCM. Đó còn là những người bạn học chung lớp 08QK1 của bạn, các bạn đã chia nhau từng cành hồng để chạy lên tặng bạn Dương mỗi khi kết thúc một phần thi. Thùy Dương đã nói rằng ước muốn của bạn là trở thành một phát thanh viên. Trong những năm cấp 3 bạn đã tham gia rất nhiều các hoạt động văn nghệ của trường và ở môi trường đại học này bạn vẫn tiếp tục nhiệt tình tham gia các hoạt động do Đoàn Hội tổ chức. Trong 3 phần thi của Thùy Dương, phần thi cuối cùng có lẽ là gây ấn tượng hơn cả khi bạn đã thể hiện được phần nào bản lĩnh tự tin và bình tĩnh của một MC. Và giải MIC vàng cho Thùy Dương là hoàn toàn xứng đáng.

Giải MIC Vàng: Nguyễn Thị Thùy Dương (Lớp 08QK1)

Giải MIC Bạc: Đỗ Thị Thanh Trúc (Lớp 06QK1)

Giải khuyến khích:

- Lê Thu Huyền (Lớp 07KT2)
    - Dương Lê Hoài Minh (Lớp 08QK2)
    - Nguyễn Thị Kim Nguyên (Lớp 07QK3)
    - Huỳnh Bảo Thanh (Lớp 06QK2)
    - Nguyễn Hoàng Thi (Lớp 08KT1)

Chi Mai

(Nguồn: Website Trường Đại học Hùng Vương, ngày 08/04/2009, http://www.hungvuong.edu.vn/index.php?lang=vn&Module=news&Item=0&iID=199)

===
    (*) Tựa bài được đặt lại trên DaNhim.net
    (**) Nguyễn Thị Thuỳ Dương, cựu học sinh Trường THPT Đơn Dương, khoá tốt nghiệp 2008; thành viên Diễn đàn Đa Nhim.

Chỉnh sửa cuối: 14/04/2009
    17 people like this.
  2. miliviti

miliviti New Member

chúc mừng em :D. Một cô bé có gương mặt rất lanh, tự tin và cương nghị. Em sẽ thành công trong tương lai, phát huy nhé^^

8 people like this.
  3. mattroi

mattroi Ong tìm mật

Xin cảm ơn tất cả những tình cảm của mọi người dành cho mattroi...! Em đã thật hạnh phúc khi nhận được những lời sẻ chia, động viên, cổ vũ...
    Trong cuộc thì này, ở vòng đầu tiên, mỗi thí sinh có 1p30s để giới thiệu về bản thân và quê hương của mình. Và em đã tự hào được nói cho mọi người biết đến Đơn Dương...! 1p30s dường như chỉ đủ để em cất lên 2 chữ Đơn Dương ... nhưng em rất vui vì tất cả mọi người trong khán phòng hôm đó đều trầm trồ :D
    Em cũng xin được cảm ơn chị Liên vì bộ áo dài hoa dã quỳ ...€^^!
    Và em sẽ luôn cố gắng !!!

8 people like this.
  4. trankiet

trankiet New Member

1'30'...chỉ đủ để đọc lên 2 chữ Đơn Dương, nhưng với tất cả tình thương nguòn cội, của một cô bé yêu thương quê hương như thương người mẹ đã sinh ra mình.

Chúc mừng, mong cô bé "Micro Vàng" vẫn là cô bé "Mattroi" ngày nào và mong cô bé sẽ là MC trong buổi họp mặt đồng hương cuối năm nay nhé.

7 people like this.
  5. PPK

PPK New Member

Chúc mừng chị thêm một lần nữa! hihi:D Mai sau quen với người nổi tiếng chắc...đã lắm đây! ^^ :eek: kakak

3 people like this.
  6. Nangcaonguyen

Nangcaonguyen New Member

Chúc mừng bạn mattroi nhe ^_^

3 people like this.
  7. luckylac

luckylac CLB bóng đá ĐA NHIM

Tối hôm qua nhận được tin: bạn mattroi đang mổ ruột thừa tại Bệnh viện 115. Dặn dò bé Thảo khi nào xong, nằm điều trị ở khu nào và phòng nào thì báo cho anh biết. Sáng giờ liên lạc với bé Thảo, bé Vân và bé Dương nhưng tất cả đều "không liên lạc được". Vậy ai biết micro vàng Thùy Dương đang dưỡng bệnh ở đâu thì vui lòng báo tin nha. Cảm ơn rất nhiều !

4 people like this.
  8. luckylac

luckylac CLB bóng đá ĐA NHIM

Đã nhận được tin: bé Dương hiện đang nằm điều trị tại lầu 4 - phòng 12 bệnh viện 115 (vào cửa từ đường Sư Vạn Hạnh).

Khuyến cáo: vào thăm các bác có thể kể chuyện tình cảm, hình sự, hành động, hoặc có thể hát, ngâm thơ, ru ngủ... Nghiêm cấm mọi hình thức nói chuyện vui - kể chuyện cười vì dễ dẫn đến tình trạng "toét rúng"...:D

P/S: chiều tối nay trước 19h ai có nhu cầu đi thăm bé Dương thì vui lòng alo cho luckylac (0909.792.729) để cùng đi cho xôm tụ nhá.

8 people like this.
  9. CTD

CTD Ong nghệ

Mattroi bị ốm à? Chúc em mau mau khỏe lại nhé!

5 people like this.
  10. votienlong

votienlong Noname

Chúc bé mattroi mau khỏe bệnh....Một ngày nào đó thấy MC Thùy DƯơng trên một chương trình nào đó thì thật là vui:no1:

4 people like this.
  11. Hoa Anh Đào

Hoa Anh Đào Ong tiếp tân

Chú Lắc đi thăm cho HAD gửi lời thăm sức khỏe Mặt trời! Chúc MC Mặt trời mau khỏe nhé!

4 people like this.
  12. mattroi

mattroi Ong tìm mật

Cảm ơn tất cả mọi người. Em vừa mới xuất viện chiều này rồi ạ

13. kawaii

kawaii New Member

chúc mừng mặt trời,bạn tiến gần thêm ước mơ của mình rồi đó,tuyệt vời lắm:D

1 person likes this.
  14. boconganh

boconganh Ong xây tổ

Chị Dương muôn năm, chúc chị sẽ luôn nóng bỏng như mặt trời, và nhớ ban ánh nắng ban mai cho em với nhá.Mà chị mặc áo dài trông "kute" lắm óh:)