Một Ngày Vắng Anh

Thảo luận trong 'Hãy gửi những lời yêu thương' bắt đầu bởi truongluu1575, 18/10/2009.

1. truongluu1575

truongluu1575 Ong tìm mật

Một Ngày Vắng Anh

[​IMG] Anh, đã một năm rồi kể từ ngày chúng ta quen nhau, lúc nào em và anh cũng ở bên cạnh nhau không xa rời nửa bước. Lúc mới yêu nhau anh và em cảm thấy rất hạnh phúc,

vắng nhau một ngày thì không thể nào chịu nỗi, Lúc trước khi nghe bài “một ngày vắng anh” của ca sĩ TT hát, lúc đó không có anh bên cạnh, em cảm thấy lời bài hát thật hay và thật đúng với tâm trạng của em lúc đó “ một ngày vắng anh với em thật vô nghĩa”, nhưng ngày hôm qua, sao em không còn cái cảm giác đó nữa, không có anh bên cạnh, em vẫn bình thường, thậm chí rất thoải mái. Em không biết tại sao nữa, có lẽ những ngày qua là những chuỗi ngày buồn, cô đơn, mệt mỏi với em và cả anh nữa. Anh dạo này không còn như xưa nữa và em cũng thế, ai cũng có một cuộc sống riêng của mình cả, bây giờ em nhận ra rằng em và anh là hai đường thẳng song song, ý nghĩ của anh và suy nghĩ của em hoàn toàn khác nhau không bao giờ hoà hợp được. Em sẽ chấp nhận suy nghĩ theo một chiều hướng khác để có thể hoà hợp với anh, nhưng ngược lại , anh thì không thể làm được điều đó với em, anh lúc nào cũng cho là mình đúng cả. Anh là người lớn rồi anh biết suy nghĩ, anh suy nghĩ chín chắn, còn em chỉ là một đứa con nít, không biết suy nghĩ, nông nổi, làm việc thiếu cẩn thận, đua đòi. Vì những điều đó em và anh …cãi nhau, vì sao thế, em không hiểu nữa cho dù lúc trước anh có giận em hay bực mình em chuyện gì đó anh cũng đâu có tỏ thái độ đó, sao bây giờ lại như thế hả anh?, Bây giờ gặp nhau nếu như em nói ra câu nào dù cho câu đó đúng hay sai thì anh lại cáu gắt với em, và như thế cãi nhau….tại sao không thể như lúc trước, Anh bị áp lực àh, áp lực gì chứ. chuyện của anh nói với em hôm bữa àh, em cũng không hiểu nỗi anh nữa, chuyện đó là chuyện tương lai, thời gian vẫn còn dài mà, bây giờ viêc học là trên hết, sao anh không chịu lo chuyện học trước đi, rồi sau đó tìm một việc làm tốt để làm, khi nào ổn định được công việc rồi hãy nghĩ tới chuyện đó cũng không muộn mà. A cứ tự tạo áp lực cho chính bản thân mình thôi, chứ không phải là ai khác, và hoàn toàn cũng không phải là em. Anh nói anh bị áp lực từ nhiều thứ, anh cần suy nghĩ lại, chúng ta sẽ tạm thời không gặp nhau một thời gian nhé. Ok, em đồng ý, câu đó em đã chờ đợi đã lâu lắm rồi. Ngày hôm qua là ngày bắt đầu lời hứa ấy, trước buổi tối đó anh nhắn tin cho em như vậy, đọc xong e cũng cảm thấy hơi buồn nhưng có lẽ sẽ tốt hơn cho anh và em. Em không nhắn lại, bởi vì em không muốn nói gì vào lúc đó nữa, không đồng ý ư, không thể bởi vì trước đó em cũng đã đề nghị với anh như thế nhưng anh không đồng ý. Bây giờ anh lại muốn, ừ thì em đồng ý, vì em cần thời gian để em có thể suy nghĩ lại những gì mình đã làm và cũng để suy xét lại giữa anh và em có thể tiếp tục nữa hay không. Em vẫn còn yêu anh và em chắc rằng anh cũng còn yêu em, nhưng hiện tại bây giờ giữa anh và anh thật sự có một khoảng cách nào đó xa lắm. Nói anh không quan tâm em cũng không đúng, a biết quan tâm nhưng anh không biết chia sẻ,cái tôi của em và anh quá lớn, vì thế cần phải có thời gian để e va a suy xét lại bản thân, đó là điều cần thiết nhất trong lúc này, vì em không muốn tiếp tục những ngày tháng mệt mỏi nữa. Những lúc cô đơn em không biết làm gì cả, chỉ ở nhà một mình và khóc thôi. Đi làm cả ngày, chiều về đi học đến tối, về nhà chỉ biết lăn ra mà ngủ thôi,cái điệp khúc ấy lặp đi lặp lại, em không muốn tuổi trẻ của mình trôi qua một cách nhạt nhẽo như thế, nhiều lúc rất muốn được đi chơi cùng anh như ngày xưa lắm, nhưng anh ở đâu, anh có hiểu cho em không, Hôm qua là ngày không có anh bên cạnh em cảm thấy thật sự thoải mái, lúc ấy em không hề suy nghĩ gì hết, bởi vì bên cạnh em còn có những người bạn, những người đã hiểu và chia sẻ với em mọi chuyện, mặc dù họ chưa hiểu rõ nhưng em cũng cảm thấy nhẹ lòng như trút được mọi ưu phiền trong lòng,

Nhi_Nhoc