Một chuyện thương tâm-cần những tấm lòng

Thảo luận trong 'VÒNG TAY LỚN' bắt đầu bởi lthung, 22/06/2010.

1. buithuytinh

buithuytinh Tình nguyện viên QTX

MM đã nhận số sữa bột mattroi chuyển và đã cùng anh Nam- Chủ tịch Hội CTĐ thị trấn Dran đến trao cho cháu Như Ngọc...
    Một số hình ảnh khác ghi nhận sự sẻ chia của Hội CTĐ thị trấn và cá nhân một số cán bộ đoàn thể thị trấn Dran đến với chị Nguyễn Thị Hà- Chi hội trưởng phụ nữ Khu phố 2, chị bị u gan, hoàn cảnh gia đình cũng hết sức khó khăn, chồng chị làm bốc vác thu nhập thấp; chị bị bệnh nan y nên gia đình càng bi đát. MM đã chuyển cho chị Hà số tiền 500.000đ do Đài PT-TH Lâm Đồng hỗ trợ...

3 people like this.
  2. trankiet

trankiet New Member

Cám ơn Bích Hà nhé, mong mọi người chia sẻ, ít nhất là một lời cầu nguyện cho những hoàn cảnh đau lòng như vậy, hãy tin rằng năng lượng của sự chân thành có sự màu nhiệm.
    Cám ơn mọi người

2 people like this.
  3. Habich

Habich New Member

Anh Trần Kiệt! H đã nhận được số tiền 500.000 anh gửi, H đã gọi điện báo cho Buithuytinh, hai chị em sẽ chuyển đến gia đình em Thoa ngay. Cảm ơn anh.

3 people like this.
  4. trankiet

trankiet New Member

Cám ơn Bích Hà nhiều nhé, cho anh gửi lời chúc cho gia đình Thoa luôn nhé

2 people like this.
  5. dieulinh

dieulinh Ong lang thang

Diệu Linh vừa nhận được cuộc điện thoại từ chị Thuymiti: nhận từ chị Oanh K93 số tiền 500.000 đồng và vài hộp sữa gởi đến mẹ con Thoa.

Cám ơn chị Oanh!

4 people like this.
  6. Habich

Habich New Member

H vừa nhận được 100.000 của cô Loan Hùng và 50.000 của chị Thủy ở Thành Mỹ gởi cho em Thoa. Cảm ơn mọi người.

3 people like this.
  7. buithuytinh

Sáng nay 1/7, anh Nguyễn Văn Thanh- Phó Phòng LĐ-TB-XH huyện đã ra trao 2 triệu đồng tiền trợ cấp khó khăn đột xuất của UBND huyện giúp đỡ cho em Thoa.
    Do chị Bích Hà bận không về được, buithuytinh nhờ anh Nguyễn Văn Nam- Chủ tịch Hội CTĐ thị trấn Dran trao số tiền 1.700.000đ cho em Thoa. Số tiền này là kết quả ủng hộ của trankiet (500.000đ); DieuLinh chuyển 1 triệu đồng; chị Loan Hùng(Thạnh Mỹ) 150.000đ, chị Thủy Cư( Thạnh Mỹ) 50.000đ. Cảm ơn các anh chị đã chia sẻ cùng gia đình em Thoa...
    Đây là những dòng chữ cảm ơn của em Thoa gửi đến mọi tấm lòng đã chia sẻ với em cả về vật chất lẫn tinh thần trong những ngày qua...

4 people like this.
  8. dieulinh

dieulinh Ong lang thang

Tin của anh Giang Songlo- diễn đàn saigonvechai.com:
    http://saigonvechai.com/kb/forum_posts.asp?TID=397&PN=1&TPN=10

Quá xúc động!!!! quá đau thương!!!!!

Anh xin hỗ trợ 1.000.000đ - Nhờ Diệu Linh chuyển giúp đến gia đình em Thoa.

( tối mai anh gửi tiền tại Quán Cao Minh -anh Dũng Trần sẽ chuyển cho Diệu Linh)

Sau khi nhận được tiền hỗ trợ, DL sẽ gởi về.

3 people like this.
  9. dieulinh

dieulinh Ong lang thang

A, chị Mạnh ơi, không phải tiền DL đâu nghen, số tiền 1 triệu đó là của anh Mộng-moto3 bánh SG và anh Tuấn caphe Quỳnh- Vĩnh Viễn. DL chuyển giúp thôi.

1 person likes this.
  10. Quang Lap

Quang Lap New Member

Mình là Nguyễn Công, người Quảng Lập, hiện đang sinh sống và làm việc tại thành phố HCM.
    Mình mới chuyển khoản vào tài khoản chị Dương Thị Bích Hà số tiền 500.000 VND ủng hộ cho gia đình chị Thoa.
    Nếu chị Hà nhận được thì reply cho mình cái nha!
    Chúc chị Thoa mau khỏe, chúc cháu Ngọc luôn khỏe mạnh, khôn lớn thành người.

4 people like this.
  11. Habich

Habich New Member

Thay mặt gia đình em Thoa H cảm ơn tấm lòng của Nguyễn Công, khi nhận được H sẽ báo cho Thông. Cảm ơn!

1 person likes this.
  12. Habich

Habich New Member

Gia đình Danhim.net ơi!!!!!! hôm nay lúc 1h 10 phút điều gì đến cũng đã đến với em Thoa, H đã nhận được tin em Thoa đã qua đời tại nhà em. Sáng nay theo người nhà cho hay em vẫn bình thường như bao ngày , lúc 1h thấy em Thoa có vẻ đói bụng, em gái Thoa đã pha cho Thoa 1 ly sữa, nhưng mới uống được 1 hớp em không uống được nữa làm sữa tràn cả ra mũi và em đã ra đi......em Thoa ra đi khi trong nhà chỉ có bố và em gái ,mẹ và chồng em đi làm xa không về kịp nhìn mặt em lần cuối cùng...đứa con gái nhỏ bé thì đang yên giấc , không biết trong mơ bé có thấy được mẹ mình không hở bé Ngọc!!!!!!trong khi tình cảm mọi người dành cho em đang dần lớn lên thì sức khỏe của em lại tàn lụi, em ra đi để lại trong lòng người ở lại một điều gì đó hụt hẫng quá vì chưa làm được điều mình muốn làm với em. Chúng ta hãy nhắm mắt và cầu nguyện cho em nơi xa đó sẽ không còn đau khổ, không còn bệnh tật... chỉ còn niềm vui.....chỉ còn hạnh phúc......linh hồn thanh thản nha...... Thoa ơi!!!!!!!!!!!!!!

2 people like this.
  13. trankiet

trankiet New Member

Thoa ơi, em ra đi, là em đã được giải thoát, em hãy che chở cho đứa con bé bỏng của mình có được sức khỏe lành mạnh, em nhé.

2 people like this.
  14. Quang Lap

Quang Lap New Member

Xin thành thật chia buồn cùng gia đình!
    Buồn quá! Nhưng dù sao, cũng là một sự giải thoát!
    Chúc cho cháu Ngọc khỏe mạnh và khôn lớn nên người!
    Nguyện cầu cho linh hồn chị Thoa được thanh thản!

3 people like this.
  15. Mebino

Mebino New Member

Anh Công ơi, chiều nay chị Mạnh điện thoại cho Thúy báo tin em Thoa đã mất rồi. Sáng mai, Chị Mạnh và Hà sẽ đến viếng và gửi tiền cho gia đình.

3 people like this.
  16. buithuytinh

Cảm ơn mọi người đã chia sẻ và cầu nguyện cho một linh hồn siêu thoát.
    Bích Hà cho biết đã nhận trong tài khoản số tiền 500.000đ của anh Công. Chiều nay Tấn Đại có liên lạc với buithuytinh và đề nghị số tiền các anh chị đã đóng góp nhưng chưa chuyển đến tài khoản Bích Hà nên để dành trao sau, giúp cho việc nuôi dưỡng bé Ngọc sau này. Có lẽ vậy cũng hợp lý. Cho nên ngày mai, buithuytinh và Bích Hà sẽ thay mặt tất cả các anh chị ở xa nhưng đã chia sẻ với gia đình em Thoa trong những ngày qua thắp nén nhang cho em và gửi số tiền đã nhận được cho gia đình em...

3 people like this.
  17. tandai

tandai Tự hành lữ khách...

TĐ đã chuyển vào TK của Bích Hà số tiền 1.700.000 đồng, gồm 1.000.000 đồng của chị Khánh Linh, 200.000 đồng của chị Thu Nguyên và 500.000 đồng của TĐ. Nhờ Bích Hà và chị buithuytinh gom lại với các khoản quyên góp khác để chuyển giúp đến gia đình Thoa, cùng với lời chia buồn của mọi người. Chỉ mong góp được chút lòng để phụ lo thêm cho đứa bé chưa tròn tuổi.

3 people like this.
  18. Habich

Habich New Member

Sáng nay Habich và chị Buithuytinh ra viếng đám ma em Thoa và đã trao số tiền 500.000 của Nguyễn Công gởi cho gia đình em Thoa. Chị Buithuytinh có chụp hình và sẽ gởi cho mọi người sau. Anh Tấn Đại ! H sẽ thông tin cho anh sau khi nhận được tiền. Cảm ơn nhiều.

19. buithuytinh

[​IMG]Đám tang nhà nghèo, heo hút với chỉ những người thân trong gia đình...
    [​IMG]Ai có thể nhận ra em trong tấm hình này...
    [​IMG]...và người nằm trong quan tài là em...
    [​IMG]Ông nội già 91 tuổi khóc cho đứa cháu đầu còn xanh...
    [​IMG]Hai cha con Nguyễn Văn Cường và bé Nguyễn Thị Lê Như Ngọc bên linh cữu người vợ, người mẹ bất hạnh...
    [​IMG]Bé Như Ngọc chưa đầy một năm tuổi...
    [​IMG]Không biết đến 18 tuổi, nhìn lại tấm hình mình trong ngày đám tang mẹ, bé có khóc...
    [​IMG]Chị Bích Hà chuyển 500.000đ của anh Nguyễn Công ở Quảng Lập cho bé Ba, em gái của Thoa. Trong mấy tháng qua, bé Ba là người chăm sóc chị Thoa và bé Ngọc, mặc dù em đã có gia đình riêng ở Cầu Đất!!!

4 people like this.
  20. Habich

Habich New Member

Habich vừa nhận được số tiền 1700.000 của anh Tấn Đại gởi, 1 triệu của anh songlo gởi qua Diệu Linh và 500.000 của một người nào gởi qua tài khoản của BH nhưng không nhắn nên H không biết tên. Tổng số tiền là 3.200.000 , H và chị Buithuytinh dự định sẽ trao cho người trực tiếp nuôi bé Ngọc. Sáng nay em Thoa đã được an táng tại nghĩa trang cây số 2, hiện tại gia đình em chưa cho biết ai là người nuôi bé Ngọc, H và chị Buithuytinh đang chờ câu trả lời của gia đình em Thoa.

1 person likes this.