Mỗi ngày một tin nhắn

Thảo luận trong 'Hãy gửi những lời yêu thương' bắt đầu bởi SweetLove, 19/02/2009.

1. Bà Chúa Tuyết

Bà Chúa Tuyết Cold heart.

muốn về nhà quá đi thôi

2. Bà Chúa Tuyết

29.6
    29.10
    29.11
    nhớ nhà

3. Bà Chúa Tuyết

cám ơn Kito Aya
    cám ơn a litre of tears

4. Bà Chúa Tuyết

mọi chuyện tốt đẹp hơn mình mong muốn.
    bây giờ là phấn đấu hết mình vì mục tiêu

tuổi này là tuổi ăn chơi, đam mê, bùng cháy
    chứ không phải là tuổi để gắn kết mình với 1 người khác giới, yêu thương, chăm sóc, đỡ đần, ràng buộc nhau.

5. Bà Chúa Tuyết

hệ thống download điểm thi của khoa vận tải sẽ là 1 kiệt tác tin học chưa từng có trong lịch sử các trường đại học TT.TT

6. cobetinhnghich1991

cobetinhnghich1991 New Member

Hôm nay trời nóng ghê quá à.....

7. Bà Chúa Tuyết

sống hết mình, sống trọn vẹn cho ngày hôm nay, để dù ngày mai có ra sao, ta cũng không phải hối tiếc

Chỉnh sửa cuối: 10/08/2011
  8. Bà Chúa Tuyết

hix hix, chưa bao giờ đọc xong một cuốn tiểu thuyết mà thất vọng đến như thế.
    không hấp dẫn, không lôi cuốn mình phải đọc tiếp.
    đọc xong cũng không hiểu nó muốn nói đến cái gì, gửi thông điệp gì.
    chắc do mình không ở trong đất nước đó, thời đại đó, nên không hiểu cái hay của nó, không hiểu vì sao nó nổi tiếng và ảnh hưởng lớn như người ta nói.
    >"<

9. tandai

tandai Tự hành lữ khách...

Không lôi cuốn mà đọc hết, chứng tỏ phải có một động lực gì khác (như bị ai đó "dụ khị" chẳng hạn!). Nếu vậy, lỡ rồi thì bị "dụ khị" lần nữa, nói luôn là truyện gì, và tại sao nó không hay, biết đâu có người "chỉ điểm" để thấy nó hay hơn hehehe ;)

1 person likes this.
  10. Bà Chúa Tuyết

Dạ, em đọc hết vì.... tiếc tiền. Chứ là truyện em mượn thì em đã trả nó về với chủ nhân ngay rồi.
    Rừng Na uy của Haruki Murakami đó anh Đại ơi!
    Cảm nhận của em là :nội dung nó chán ngắt, cách viết thì thô thô thế nào ấy! Nói chung là em không thấy nó hay :biaoqing_006:
    Đọc xong phải đi tìm hiểu nó có ảnh hưởng gì mà 20 năm nay vẫn là tiểu thuyết được ưa thích. Đọc người ta phê bình thì biết thế thôi, chứ thật sự em cũng không cảm nhận được điều đó, và chưa bị thuyết phục, nên rất là ức chế và thất vọng ^^!

11. tandai

tandai Tự hành lữ khách...

Hehe, tưởng truyện nào, hóa ra truyện này. Anh cũng... chưa đọc nốt, chỉ nghe nói qua. Căn bản thì nó không phải gu của mình.

Tuy vậy, thiên hạ phát sốt vì nó hẳn phải có lí do. Vì theo anh biết thì nó nói về sự cô đơn và nỗi trăn trở của những người trẻ đối diện với tình yêu và những thứ xúc cảm khó định nghĩa. Em nói đúng, khi cho rằng mình không sống được trong bối cảnh của câu chuyện nên không thể cảm được.

Cứ cất cuốn sách đó. Sống tiếp. Miễn đừng bao giờ có ý định "hiến dâng" tuổi trẻ của mình cho... Chúa trời, thì vài ba năm nữa từng trải hơn, đọc lại, em sẽ thấy khác ;)

2 people like this.
  12. hanhuyen

hanhuyen 0933184xxx

Rừng NaUy này đã làm thành phim rùi, xem thấy nội dung y chang như trong truyện, có điều là người thật việc thật thôi, toàn bộ cũng chỉ có 2 nội dung chính mà anh Tandai nêu ở trên ấy, kèm nhiều pha "hơi bỏng mắt" 1 tí ^^

1 person likes this.
  13. SweetLove

SweetLove Ong non & nai ^^

Chán cái cảnh mỗi sáng quần áo chỉnh tề vác cặp đi chiều đúng giờ vác cặp về..... cuộc sống văn phòng thật tẻ nhạt :biaoqing_001:

14. votienlong

votienlong Noname

Chú này thích đi sớm về phia....:9: thế mới gọi là tự tại

15. mattroi

mattroi Ong tìm mật

papa làm ở đâu thế, gần q1 thì hẹn ăn trưa cái coi :D

16. SweetLove

SweetLove Ong non & nai ^^

Ba nhăm , đường bác Tôn :biaoqing_007:

17. Bà Chúa Tuyết

Hehe, có bác SweetLove ở đây mới nhớ.
    Hôm bữa em đi qua chỗ anh Lê Vinh, em đã phải ngồi nhìn chằm chằm một người vì nhìn quen ơi là quen mà không nhớ là gặp ở đâu. sau khi vắt óc mãi mà không ra, hỏi bạn bên cạnh mới biết là ... em của bác.:biaoqing_014:
    Trời ơi, té ngữa, phải nói là gì đâu mà giống nhau dữ dội.

Tiện thể, Bác SweetLove, Đại Ka Long, và anh VietQuan, tháng 9 ghé qua nhà em xử dùm em mấy tấm hình, 1 năm zoài đấy. Hihi!

18. PhanAnh-Media

PhanAnh-Media New Member

Chào cả nhà "Đa Nhim"

Lâu lắm rồi không về Đơn Dương
    Không biết "nó" có thay đổi nhiều không ta???
    Thời buổi "Cơm - Áo - Gạo - Tiền" Làm con người ta dần quên đi những thứ tưởng chừng như không bao giờ quên :rauqua:

19. votienlong

votienlong Noname

Cuối tuần đi nhậu đê....hihi

20. PhanAnh-Media

PhanAnh-Media New Member

Cuối tuần nhạu ở đâu? cuối tuần mình về đơn dương nè