Mẹ ơi...Con sai rồi...!

Thảo luận trong 'THÔNG ĐIỆP CUỘC SỐNG' bắt đầu bởi hanhuyen, 16/09/2009.

1. hanhuyen

hanhuyen 0933184xxx

Chắc hẳn, trong mỗi người chúng ta, đã có những lúc giận ba, giận mẹ, vô cớ, hoặc "có cớ"...^^
    Nhưng mấy ai hiểu được rằng hành động đó của mình đã làm ba mẹ buồn như thế nào?
    Rằng tại sao ba mẹ lại la mắng ta? tại sao ba mẹ lại cuống lên khi biết ta làm gì đó dại dột?
    Tớ là một ví dụ đây...Tớ giận mẹ tớ "có cớ", vì mẹ mắng tớ...để giờ, chính tớ đây không biết nên làm gì, và...tớ quyết định lập topic này, mong mọi người ủng hộ nhé...

2 people like this.
  2. hanhuyen

hanhuyen 0933184xxx

Đã lâu rồi mẹ và con không nói chuyện nhỉ...1 tuần...àh không, chính xác là 9ngày...
    Bỗng dưng, con cảm thấy vắng vẻ và buồn vô hạn...
    Con giận mẹ, vì mẹ mắng con, vì mẹ không hiểu con, vì mẹ chẳng bao giờ cho con làm gì theo ý của mình, cho dù đó là những ý tưởng "tuyệt vời" (con nghĩ thế).
    Mẹ la mắng con...Thế là con giận...theo thói quen, trước giờ vẫn thế, và trong ý nghĩ của con, vẫn chỉ là theo thói quen, rằng mẹ sẽ gọi cho con, hỏi thăm..Thế là mẹ con ta huề...^^
    Nhưng lần này thì khác, lâu quá sao ko thấy mẹ nói gì, đã thế con cũng "chẳng thèm" gọi luôn...
    Tối hôm qua, không ngủ được,tự nhiên con cảm thấy nhớ mẹ quá, nhớ giọng của mẹ, nhớ những lần mẹ dặn dò, rằng phải chăm chỉ học hành, phải ăn uống đầy đủ, rằng ra đường phải mang khẩu trang...cả những lần mẹ gọi thông báo rằng cả nhà đang ăn chè, mẹ đang nấu cơm gà hay món ăn con thix, chỉ để chọc cho con cười, để con bớt căng thẳng và nổi lòng "ghen tị" vì ko đc ăn...
    Bây giờ, trong khi bao nhiu áp lực đổ dồn lên mình, con mới thực sự quý trọng những lúc như thế, và con cảm thấy con cần mẹ, rất nhiều...
    Con muốn gọi cho mẹ, nói chuyện với mẹ, kể lể về bạn bè, về công việc, nhưng sao khó quá...Chắc tại tính con bướng bỉnh, mẹ vẫn thường nói thế mà...
    Con ko đủ can đảm, thật sự không đủ can đảm...đành phải viết ra như thế này, mong rằng sau khi viết xong, "thần can đảm" sẽ tìm đến con.
    Mẹ ơi, con chỉ muốn nói rằng "CON BIẾT CON SAI RỒI, CON XIN LỖI MẸ, CON NHỚ MẸ LẮM...!"

3 people like this.
  3. hanhyosoo

hanhyosoo Ong tìm mật

Con không biết được mỗi khi không gọi điện được cho con mẹ lo đến mức nào, àm con lại vô tâm quên đi diều đó! Đôi khi gương mặt mẹ lại hiện về trong giấc mơ của con, mặc dầu con là con trai nhưng mẹ trong con lón lao biết bao nhiu. Con nhớ ánh mắt của mẹ con nhớ tâm thân gầy gầy của mẹ, bàn tay khô ráp của mẹ mỗi lần xao lưng con! Con...không biết phải nói sao đây, rằng con nhớ mẹ ư...! Nó đôi khi là thật nhưng đôi khi lại làm ta cảm thấy chơi vơi!
    Con nhớ những lần con không vâng lời mẹ, mẹ biết nhưng mẹ vẫn che chở cho con mẹ vẫn luôn nói nhẹ nhàng với con với cái lứa tuổi mới lớn có bao nhiu đâu trong cái đầu nóng nảy.
    Giò bước ra cuộc sống này con mới thấy mẹ đúng và luôn luôn đúng, mẹ luôn làm cho con cảm thấy ấm má, giờ đây sau mỗi ngày đi học hay đi làm mệt về con bỗng nhớ đến mẹ, những món ăn mẹ làm, nhớ nụ cười của mẹ, nhớ những lời nói của mẹ như những khi cùng con ăn cơm trong mỗi buổi học muộn về!
    Lòng con đang nhớ về mẹ, nhưng mẹ ơi xin mẹ hãy yên lòng con của mẹ sẽ thành công! mẹ nhé