letter never sent

Thảo luận trong 'Hãy gửi những lời yêu thương' bắt đầu bởi Tho_999, 02/11/2008.

1. Cỏ khát Mưa

Cỏ khát Mưa New Member

"Đêm qua, em đã xoá tên anh trong điện thoại dù số của anh có nhắm mắt em cúng bấm được, em đã xoá những tin nhắn của anh trong thư mục riêng “Tinh Yêu” dù em biết những tin nhắn đó đã khắc sâu vào trái tim mình. Đừng quay lại tìm em, em không đủ nghị lực để coi anh là bạn, không đủ dũng cảm để coi anh là anh trai, không đủ can đảm để khẳng định sẽ chẳng có chuyện gì xảy ra sau đó (Vì ít nhất em sẽ chẳng thể trấn áp được lòng mình). Vậy thì hãy coi nhau như người chưa từng quen biết, như vậy sẽ tốt cho em hơn.

Hãy cho em được delete anh ra khỏi suy nghĩ của em, hãy cho em được làm điều đó một cách nhẹ nhàng và từ từ. Em sẽ refresh lại mình ngay hôm nay, em sẽ lại là trung tâm Cười, là tâm điểm của chú ý, là đứa con gái mạnh mẽ và cá tính.

Xin anh...nhé! Đừng quay lại tìm em để cho em được yên bình!
    "

2. Tho_999

Tho_999 New Member

letter never sent (tt)

Gold đóng cửa, em ko biết anh bây giờ đang ở đâu.. 16/12 là kỉ niệm 2 năm ngày cưới của anh.. tại sao đến tận bây giờ em vẫn chưa quên được anh..why? cách đây 2 ngày ÚT và em đang nhắn tin với nhau thì có 1 tin nhắn "em chuẩn bị về chưa, chạy Bình Triệu gặp anh".. với giọng "đại ca" cở này thì chỉ có anh mới dám nói với em như vậy thôi, chứ Út thì ko dám nói chuyện với em như vậy đâu.. Nhưng em nghĩ rằng: "chắc gì anh đang làm chung với Út, chắc gì anh còn nhớ về em.." Phải ko anh? Nếu là anh thật, thì em lại bỏ mất cơ hội gặp lại anh rồi...

Chỉnh sửa cuối: 12/12/2010
  3. Tho_999

Tho_999 New Member

Noel vắng anh, em tắt đt trốn mọi người. Nằm trùm mền kín mít .. buồn đến nhói tim, ra đường ai cũng có đôi có cặp. Nhìn lại mình em thấy tủi thân muốn rơi nước mắt.. Ở cái tuổi này tìm 1 người yêu ko dể như mọi người nghĩ. Nhưng em ko được may mắn như những người khác.. vẫn biết sống trong hoài niệm là tự sát.. nhưng em ko thể...

4. Cỏ khát Mưa

Cỏ khát Mưa New Member

Hôm nay đã là 28/12 rồi. Nếu ta vẫn còn nhau thì đã yêu nhau được 9 tháng rồi cơ đấy! Nhưng số phận đâu có may mắn và suôn sẻ đến thế đâu anh nhỉ! 13/8, ngày mà anh bắt đầu biết làm em tổn thương, 30/8, ngày mà anh quyết định bước ra khỏi cuộc đời em, như chưa hề có chuyện gì xảy ra. Em ghét cách ra đi của anh, em ghét cái cách mập mờ không rõ ràng đó của anh. Có lẽ vì thế mà anh đã bước ra khỏi trái tim em một cách chậm chạp, có lẽ chính anh đã giúp em nuôi một tia hy vọng ảo do chính em tạo ra.
    Và em phải tự biết, tự dập tắt đi cái ý nghĩ quá ngây thơ của mình. Người ta không biết, người ta nói về anh theo cách quá vô tư, nó làm em phát điên lên, nó làm em chỉ muốn vỡ òa.
    Đúng ra trước kia biết về chị ấy, em đã phải nhận ra rằng em cũng có thể như thế, em phải hiểu một phần của anh. Em có thể suy nghĩ sâu hơn để bây giờ không mang lấy cái ý nghĩ tội lỗi nặng nề đó. Giá như ngay lúc đó anh nói rằng "chia tay" thì có lẽ em đã nhanh chóng đưa anh ra khỏi cuộc đời mình, thì có lẽ em đã không vùi mình vào chờ đợi khoảnh khắc anh quay trở về. Ừ, anh có cách của riêng anh, còn em chấp nhận sao là chuyện của em, anh cần gì phải quan tâm đâu nhỉ!
    Em cũng có mắt, có tai, có đầu óc, và có 1 trái tim. Em không xinh đẹp, không cá tính, không năng nổ như những người con gái khác; em không có con mắt thẩm mĩ, không biết làm đẹp, không có gu âm nhạc giống anh; em không hiểu anh, không xứng để sánh đôi cùng anh; em không thay đổi được, anh không thoải mái với con người em, em không biết cách yêu và hiểu anh, em không thể hòa chung một tiếng nói, một suy nghĩ với anh, chúng ta không hợp nhau; vậy chia tay là chuyện bình thường.
    Cám ơn anh đã làm cho trái tim em hiểu rằng tình yêu cũng chẳng quan trọng gì nữa, có hay không với em cũng thế. Em vẫn đến trường, vẫn làm việc, vẫn vui vẻ cùng bạn bè, vẫn lặng lẽ khoảng không gian một mình, vẫn sống tốt dù chả có anh, dù chẳng có tình yêu nào tồn tại trong em.
    Nực cười, em thấy mình nực cười khi gào thét và khóc vì anh, em thấy mình ngu xuẩn đến đáng thương, em dành đầu óc mình để nghĩ những thứ vớ vẩn, nghĩ đến cảm xúc khi ở xa của anh, ngớ ngẩn thế đó, cần gì em phải nghĩ như thế trong khi anh vui vẻ và sống tốt với cuộc sống của anh. Sau lần đó, em đã không khóc nữa, với em những chuyện này không có gì đáng để khóc và tốn nước mắt. Cám ơn anh đã giúp em và trái tim em mạnh mẽ và lớn hơn rất nhiều.
    Và cuối cùng câu chuyện của chúng ta không có lời chia tay, và không có hồi kết tốt đẹp như anh mong muốn đúng không anh? Vì em chẳng đủ nghị lực để coi anh là bạn cũng chẳng đủ mạnh mẽ để xem anh là anh trai như ngày xưa. Anh sẽ tồn tại trong em theo cách của riêng em, chỉ vừa đủ để mỉm cười khi nhìn nhau. Chúc anh hạnh phúc với tình yêu mới của anh!

5. votienlong

votienlong Noname

chỉ 1 cái click chuột mọi chuyện đã khác :(

6. hanhuyen

hanhuyen 0933184xxx

Thật cảm ơn trời khi một sớm mai thức dậy, em biết rằng luôn có anh ở bên cạnh em. Em gặp anh thật tình cờ, thật bất ngờ, và cũng thật đáng nhớ. Đó là khoảnh khắc quý giá nhất trong cuộc đời em. Em thầm biết ơn anh vì anh đã xuất hiện, đã cho em biết thế nào là niềm vui, là hạnh phúc. Đôi lúc, bất chợt thôi, em nhận ra rằng anh không như em nghĩ. Nhưng bằng tất cả tấm lòng và hành động của mình, anh đã cho em thấy được rằng anh cần em, và anh luôn ở bên em. Cảm ơn anh vì tất cả... Anh ku Bi ạ...^^

7. Tho_999

Tho_999 New Member

Em tron chay tat ca, tron qua khu _tron tuong lai.. Em bay gio chi biet cuoc song hien tai, noi nhu vay thi qua ich ky. Nhung biet lam gi hon, khi trong em luc nao hing bong anh cu vay kin lay em. 1 ngay nhung 16 tieng em vui dau vao cong cong viec, nhung hing bong cua qua khu chang bao gio buong tha cho em. Cang co quen thi cang nho.. Moi ngay chay ngang qua Royal de nhac nho minh rang anh da co vo. Vay ma em chang the nao quen duoc anh. Den tung tuoi nay, lam lai tu dau voi 1 nguoi khac kho lam anh oi. Nhung ko co nguoi khac thi em chi mai song trong hoai niem.. Nhieu dem suy nghi ma ua nuoc mat, voi nguoi khac anh cho co hoi den voi anh rat de.. nhung voi em sao kho qua anh oi...Gap em 1 lan duoc ko anh...chi 1 lan thoi.. em sap di roi, em chi uoc trai dat tron de minh co the gap lai nhau du chi 1 lan...

8. Cỏ khát Mưa

Cỏ khát Mưa New Member

Hiện tại, em đang ghen tị với người sẽ làm vợ anh lắm anh à!
    Vì người đấy sẽ đứng ở vị trí mà em mong muốn, cái vị trí đó em thấy thiêng liêng lắm, người sẽ ở bên cạnh anh suốt cuộc đời.
    Người sẽ luôn bên cạnh anh lúc anh vui, anh buồn; lúc anh thành công hay thất bai; sẽ luôn là người phụ nữ đứng sau anh, yêu thương anh thật nhiều! Người sẽ luôn được anh yêu thương, tin tưởng, và dù anh có làm gì, đi đâu thì nơi cuối cùng anh về vẫn là nhà vợ anh ở, người anh tìm về vẫn là vợ anh; người đem tiếng cười cho anh là các con của anh và vợ anh.

Nhưng đây là hiện tại, trong tương lai, sẽ có người ghen tị với vị trí của em - là vợ của chòng em - người thương yêu em nhất.

Và em chắc chắn rằng, em sẽ lấy một người yêu em, và em cũng yêu người đó.

9. Tho_999

Tho_999 New Member

Em duoc biet anh dang la giam doc congty do anh lam chu.. ngay truoc tung noi voi em, anh se co gang dung len bang chinh suc lao dong cua minh, bay gio anh lam dc roi.. chuc mung anh, nguoi dan ong day nghi luc .. em da tung nghi trai dat tron, nhung bay gio thi no het tron roi anh a, em va anh chang bao gio gap lai duoc nhau nua roi.

10. Tho_999

Tho_999 New Member

Ngày ngày đi ngang qua anh .. Em nhân ra anh đang rat hanh phuc .... Va` anh se~ chăng bao giơ` thây được em đi qua anh như người qua đường xa la ... Anh phong trân hơn xưa nhiêu ,chac co´ le~ la` do cuộc sông gia đinh đang la` ganh năng trên vai ... Cô lên anh nhe ....chuc anh hanh phuc... Co´ 1 điêu em đang muốn biết "ng con gai trong trai tim anh thuoc vê` em " la` ai ..

11. Tho_999

Tho_999 New Member

Phải nói sao đây.. Ko lẽ là định mệnh, 15năm trước em từng nói: nếu có con gái em sẽ đặt tên là Đông Nghi, 15 năm sau anh đặt tên cho con gái yêu quý của anh là Đông Nghi".. Trùng hợp quá phải ko anh, ko biết là em nên vui hay nên buồn đây.. Con gái anh xinh thật, em chúc cho bé lớn lên mang vẻ đẹp khả ái của mẹ và sự cứng cõi của cha... Chúc gia đỉnh nhỏ của anh hạnh phúc... Và cho em xin lỗi những gì đã qua... Hôm qua ngồi vào chỗ anh ngồi hôm trước, em nhận ra rằng trong em vẫn là người "tri kỷ" nhất.. Có những lời nói sao nghẹn đắng khi gặp anh em ko thể ra.. Để vượt qua tấ cả, em phải tự nhủ rằng: anh ko phải dành cho em...

12. Tho_999

Tho_999 New Member

anh nói em lừa gạt anh hết lần này đến lần khác..xin lổi anh, hãy hiểu cho em rằng "em ko đủ can đảm nhìn anh hạnh phúc.. Vì ai cũng có cái tôi của riêng mình, tội nghiệp em lắm anh ơi!!! đừng làm tổn thương trái tim tội nghiệp của em thêm lần nữa.. Hãy để em hạnh phúc với những gì em đang có.. Anh hãy sống hạnh phúc luôn phần của em nhé anh.. Chúc anh hạnh phúc.. Cảm ơn anh vì "trái tim anh thuộc về em"...

13. Tho_999

Tho_999 New Member

Thì ra, anh đã biết em thích tên con gái là Đông Nghi từ lúc đó sao??? chỉ là 1câu chuyện phím vu vơ mà anh lại để tâm.. em từng nói em là người hiểu anh nhiều nhất.... nhưng khi em phát hiện ra điều này thì xem ra em dường không hiểu gì về anh hết.

14. Tho_999

Tho_999 New Member

chúc anh và gia đình nhỏ năm mới an lành, hạnh phúc..

15. Tho_999

Tho_999 New Member

"anh nè bé"... đã làm tan chảy trái tim vốn rất yếu đuối của em. Tất cả những nghị lực mong manh em cố gắng cố gắng tạo vỏ bọc lạnh lùng đã rớt xuống để lại một niềm khát khao hạnh phúc dù biết rằng hạnh phúc này em đang vay mượn của người khác.. Em bây giờ như kẻ chết đuối bám đại vào cái phao anh đùa cợt thả xuống... Em mãi chạy trốn chính mình, nhưng sao khó thế.. /B]

16. dieulinh

dieulinh Ong lang thang

Vào đọc topic này, biết là chuyện riêng tư của người khác, mà lòng thấy đau. Không cầm lòng đặng, muốn hỏi chị một câu: Chị có thương chính mình không hở chị?

17. Tho_999

Tho_999 New Member

Vậy em đã từng cùng ai vượt qua khoảng khắc "hết tiền hết bạn" chưa.. ???? Khi nào em bằng tuổi chị em sẽ hiểu sâu về câu hỏi "chị có thương chính mình ko??"....khi nào em rớt xuống hố sâu tối tăm ko lối thoát em sẽ biết đc ai là người ở bên em... "Duyên số" em ơi..... Chúc em happy....

1 person likes this.
  18. Kiều Hoàng

Kiều Hoàng Ong nghệ

..."Sống và tồn tại là hai điều hòan toàn khác nhau, sống không chỉ ăn, là ngủ, là hô hấp, sống là phải được làm chính mình, được quan tâm, được chia sẻ, biết quan tâm, biết chia sẻ.
    Đã bao lâu rồi ta không còn biết sống.
    Trái tim ta vẫn còn đau lắm nhưng nỗi đau này là do ta hay do ai đó gây cho ta? Ta đã không biết yêu thương và ta đã trả giá, ta đã chỉ biết có mình nên ta đã mất nhau.

Nếu giờ đây ta còn đau vì vết thương ngày xưa ấy thì phải chăng ta lại không biết sống thêm một lần nữa.
    Một cánh cửa đóng lại sẽ có một cánh cửa khác mở ra, cuộc sống không có con đường cùng, chỉ có chăng là ta đã tự làm cùng đường mình. Cuộc sống đã cho ta yêu thương sao ta lại chối từ, cuộc sống cho ta niềm vui sao ta lại ưu buồn.

Ôi cuộc sống mong manh, ngắn ngủi biết đâu ta sẽ chẳng có ngày mai, thôi hôm nay cho ta ngừng lại, ngừng lại một ngày để ta biết yêu thương.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta được thêm ngày nữa để yêu thương..."

Mình cũng đồng cảm với Diệu Linh, cảm thấy đau lòng vì bạn, nên chọn trích gửi cho bạn đoạn văn trên để chúng ta cùng suy ngẫm!

1 person likes this.
  19. dieulinh

dieulinh Ong lang thang

Dạ, đúng là em chưa bao giờ gặp tình huống quá khó khăn cả, chị ạ, nên cũng có thể em không thể hiểu hết nỗi đau trong lòng người khác. Chúc chị chân cứng đá mềm, chị nhé

Đêm qua em cũng có chuyện băn khoăn về sự tin cậy, gặp được bộ phim coi đến gần sáng :((

Em gởi link chị xem chơi nha:
    http://phimhp.com/movie/info/7237/barfi.html

Xem bộ phim Bifar, cảm động trước một tình yêu đẹp. Bifar là một anh chàng câm điếc có trái tim yêu thương mãnh liệt và tử tế, đem lòng yêu một cô gái bị tự kỷ.

Song dường như anh chưa từng xem mình là người thiệt thòi và cô ấy là người khuyết tật. Mặc cho người khác coi cuộc tình này thật nông nổi, thật dại khờ, họ vẫn yêu nhau và tin cậy nhau. Một niềm tin trao trọn từ đáy lòng, chả cần vì sao anh tin em, vì sao em tin anh hay vì sao ta tin nhau. Khi tin không kèm điều kiện, dù chuyện gì xảy ra, nên chẳng hề suy giảm, cũng không hề thất vọng.

Quý cái cách anh chàng đối xử với người yêu mới và người yêu cũ. Không còn tình yêu, vẫn còn tình cảm con người ở đó, nhìn anh vui mừng khi gặp người yêu cũ, tôi nghĩ thầm chắc anh chàng này còn nhớ nhung tình cũ dù cô ấy đẫ có chồng, nghĩ đến những éo le sẽ đến, ai dè không có chuyện đó, anh thật sự xem cô như một người bạn, xem cô như một người tin cẩn, và đưa cô về để giới thiệu cô với người yêu mới với nụ cười của sự hạnh phúc và sẻ chia, nghĩ thầm chuyện đơn giản vậy, dễ mấy ai làm được?? Nhiều người người yêu vừa phụ đã vội lấy ngay một người khác để trả đũa, để chứng minh anh không lấy tui cũng có ối người khác lấy. xét lại bản chất lại là một hành động có hại bản thân, hành động vì hình ảnh bản thân, vì cái tôi của mình. Hoặc hướng khác, thề không lấy ai cả, hoặc đóng cửa lòng, đau khổ, dằn vặt vì mình đã sai, thấy mình xứng đáng bị trừng phạt, không đáng để hưởng phúc, nên ôm mãi nỗi đau trong lòng, sống trong quá khứ, coi thường chính mình. Cả hai trường hợp dừng như đều gắn với lý trí và cái tôi, nghĩ quá nhiều và không sống thật với mình...

Dường như khi không nghe, không nói và không thông minh, họ yêu nhau nhiều hơn
    Vỡ òa hạnh phúc khi họ tìm lại nhau, bằng giày ném lên trời...

DL.đêm 11.1"

1 person likes this.
  20. taman

taman New Member

Dường như những gì chúng ta muốn đều lệ thuộc vào 2 chữ định mệnh. Có nhiều điều tôi ước , mơ ước , cầu mong nhưng rồi cũng không được như ý. Thôi đành an ủi bằng định mệnh mà !!!. Sau nhiều biến đổi trong đời tôi học được bài học: Hãy chấp nhận và vui với những gì mình đang có. Nhìn quanh mình thấy rằng mình vẫn còn may mắn và hạnh phúc hơn những người khác.
    Có những chuyện buồn , buồn muốn khóc, nhưng rồi một ngày nào đó, đêm về khi mọi người đã ngũ say, ngồi một mình chợt nhớ lại chuyên ngày xưa ấy bạn sẽ thấy sao lại đẹp, đẹp quá đỗi, không còn là chuyện buồn của ngày xưa……
    Chuyện xảy ra từ mái trường Trung Học Phổ Thông cấp 2, rồi Cấp 3 nơi thị trấn nhỏ ngày xa xưa….
    Mong bạn sớm thấy được niềm vui chung quanh mình…

3 people like this.