letter never sent

Thảo luận trong 'Hãy gửi những lời yêu thương' bắt đầu bởi Tho_999, 02/11/2008.

1. Tho_999

Tho_999 New Member

Anh đã từng nói : hãy tận hưởng những gì mà em đang có, đừng quan trọng hoá mọi chuyện thì mình sẽ nhẹ nhàng hơn trông cuộc sống hiện tại. Với em, mọi chuyện đâu dễ đến như vậy.. Anh, là dân trí thức, tương lai rộng mở phía trước với nhiều hoài bão anh đang ấp ủ. Còn em sống hôm nay, chưa biết ngày mai sẽ ra sao. Em sẽ trôi về đâu khi ko co anh bên cạnh... Mặc cảm, đã khiến em tự mình đẩy anh ra khỏi cuộc sống của em. Đêm về một mình gặm nhấm nổi cô đơn trong căn phòng thiếu hơi ấm đàn ông, em bật khóc. Nhiều đêm em tự đánh lừa bản thân khi đốt phổi mình bằng khói thuốc, để ảo tưởng rằng anh đang ở đâu đây..
    Đêm nay thứ 7, 24h xuống ca.. em ước gì anh đang đứng bên kia đường chờ em...

4 people like this.
  2. votienlong

votienlong Noname

Thật là xúc động.Chúc những gì tốt đẹp nhất cho bạn

2 people like this.
  3. Tho_999

Tho_999 New Member

cảm ơn bạn đã chia sẽ với mình chúc bạn vạn sự thành công

2 people like this.
  4. Tho_999

Tho_999 New Member

The love story sad

Ghé Golden thăm mọi người, em nghẹn đắng khi thấy chiếc xe quen thuộc đập vào mắt. Vẫn biết trái đất tròn nhưng em đâu ngờ rằng nó tròn đến thế, gặp anh trong cảnh này em ko biết mình sẽ đối diện với anh như thế nào đây. Em những tưởng anh đang hạnh phúc với những hoài bão mở công ty riêng hay là kế hoạch du học ở Úc mà anh đã từng nói cho em nghe. Chứ em đâu muốn mình gặp lại nhau trong đau đớn thế này, vòng xoay định mệnh đưa anh và em quay về chốn cũ. Biết chắc anh đang ở trong căn phòng ngày xưa em từng công tác, đứng trước cửa phòng em chùng bước quay trở xuống. Nếu biết chia tay nhau cả 2 đều khổ như thế này thì em sẽ ko bao giờ rời xa anh. từng ngã 1 lần rồi tự mình vượt qua nghịch cảnh, người con trai phi thường ấy đâu mất rối hả anh?
    Em đã từng ao ước mỗi đêm khi xuống ca anh đứng bên kia đường chờ em, với dáng người đàn ông tự tin từng trãi. ko lẽ em trách vì anh đã phá hỏng giấc mơ đẹp của em, trong khi em quay trở lại con đường cũ được thì anh cũng thế thôi phải ko? Cuối cùng thì anh và em cũng trở về kiếp con thiêu thân. Nhưng đừng trượt dài hàng đêm trong vũ trường như ngày xưa anh nhé, đã chọn cuộc sống này thì anh và em cố gắng sống sao cho tốt đừng để sau này mình phải tiếc nuối 2 năm trước. Chúc anh và em vượt qua những cám dỗ cuộc đời, đừng để mình trượt dài trong vòng xoáy của phù du.. Cố lên anh nhé...

4 people like this.
  5. Tho_999

Tho_999 New Member

letter number 02

Em được thăng chức quản lý, nhưng chẳng có ai chia sẽ cùng e. Đó là thành tích của những ngày em chạy trốn chính bản thân. Một ngày 16 tiếng em chôn vùi trong khách sạn, chạy ngược chạy xuôi như con thoi để tìm quên trong công việc. Ngày off em cũng vẫn lao vào công việc như những ngày khác, bù lại chỉ trong vòng 2 tháng em leo lên chức quản lý trong tình cờ.. Mỗi tuần đến gần ngày off em sợ cực kỳ, em sợ mình lang thang ra quán cafe kỷ niệm đối diện với chính mình trong nổi cô đơn trống vắng. Khách sạn là nơi để em chạy trốn tất cả, những đứa bạn thân nhất muốn gặp em còn khó hơn gặp tổng thống. Và nơi này chính là trại tỵ nạn lý tưởng nhất để em ẩn mình như "nữ tu nhà dòng" , nhờ vậy mọi người cứ nghỉ em là nhân viên chăm chỉ gương mẫu. Đằng sau những gì có được ngày hôm nay vẫn không bằng nỗi khác khao cháy lòng mà em vẫn đem theo vào giấc ngủ hàng đêm.. "anh bất ngờ xuất hiện đón, khi em xuống ca mỗi đêm"..

4 people like this.
  6. Tho_999

Tho_999 New Member

letter number 03

Làm quản lý chẳng dể dàng tý nào cả, nhất là với 1 người chưa qua trường lớp như em. Để điều khiển những nhân viên dưới quyền nhưng hơn hẳn em nhiều bằng cấp thì quả là khó khăn đối với em. Hôm nay em thật sự mệt mỏi, em lang thang khắp sài gòn tìm kiếm sự đồng cảm.. và học cách giao tiếp giữa con người và con người để mình có thể sống tốt hơn...

4 people like this.
  7. Keane

Keane Ong tìm mật

thật là xúc động wá đi đó mòa, nhưng em chúc chị sẽ gặp những điều may mắn trong tình iu và trong công việc nhe'', chi hãy cố gắng lên...............

2 people like this.
  8. Tho_999

Tho_999 New Member

thanks bạn nhiều nhé chúc luôn luôn thành công trong cuộc sống

2 people like this.
  9. Tho_999

Tho_999 New Member

letter number 04

Người ta thường nói cái gì cũng phải có cái giá của nó. Nhưng chưa bao giờ em nghĩ nó sẽ xảy ra với em.. Từ ngày còn đi học em thần tượng giới trí thức 1 cách gọi là luôn luôn ngưỡng mộ... Nhưng thực tế ko như em nghỉ, họ sẵn sàng đạp bất cứ ai cản đường tiến thân của họ. Cuộc sống vốn rất ít hoa hồng, nhưng khi nhận được thành quả sao nó lại đắng chát chua cay. Nói thật, khi sống giữa những con người ko có học thức buôn bán chợ trời nhưng em vẫn có cảm nhận được sự chân thật của họ dành cho em, đằng sau những câu nói búa bổ là những lời khuyên chân thành trong cuộc sống họ đã từng trãi. Ngựơc lại đằng sau những câu nói hoa mỹ ngọt ngào lại cho em cảm nhận ko được an toàn, mặ dù đó là những lời nói thật lòng của họ. Vẫn biết trong cuộc sống phải đấu đá thì mới tồn tại, nhưng tồn tại riêng mình để rồi những người khác phải tổn thương thì em chào thua..

5 people like this.
  10. disaster

disaster New Member

Trời mưa , mọi người hối hả trú mưa . Mình thích mưa , thích nhìn những hạt mưa rơi . Sau cơn mưa tất cả dường như mang một bộ mặt mới , cây cối trở nên trong xanh hơn , đường xá trở nên sáng sủa hơn , vì cơn mưa đã cuốn trôi tất cả hay vì cơn mưa đột ngột xảy ra làm thay đổi nhận thức của mình ? Nhìn cơn mưa mà lòng đau thắt lại , tâm hồn con người luôn xao động . Chợt nghĩ lại đã lâu lắm rồi có lẽ từ ngày em ra đi mình đã ko biết khóc là gì , có lẽ nước mắt từ lâu đã khô cạn , cô lại như thân cây úa tàn héo hon cùng năm tháng . Sau ngần ấy năm , một ngày với mình có lẽ là một khoản thời gian dài nặng nĩu trôi đi . Có lẽ nào trước định mệnh tàn nhẫn , giữa những nỗi tuyệt vọng con người ta chỉ là ngọn cỏ mong manh nghiêng theo gió cố chống lại rồi vỡ vụn ?

Mình thích biển , vì biển bao la rộng lớn không như hồ bởi vì hồ như một vũng nước tù đọng không lối thoát mà cuộc đời có khác gì như thế ? Mãi lao theo những phú phiếm cuộc đời để rồi một lúc nào đó ta lại hốt hoảng , vùng vẫy trong chính cái vũng nước do ta tạo ra .

Đã qua rồi cái thời mình cứ ôm khư khư cái quá khứ và cố vùng vẫy trong nỗi tuyệt vọng , mình đã biết trân trọng những gì mình đang có . Những gì mình đã có , đang có với mình luôn là mãi mãi ... Con người vì cái gì mà có cảm giác mất mát ? vì cái gì mà mình hi sinh ? Chẳng phải vì những thứ quý giá với mình đó sao ... Ai rồi cũng phải tự đi trên con đường của mình ....

Ngoảnh nhìn lại cuộc đời như giấc mộng

Được mất bại thành hóa hư không

1 person likes this.
  11. Tho_999

Tho_999 New Member

letter 05

em đã rời xa tất cả những gì mà em cố công gầy dựng trong 6 tháng qua.. những mơ ước , những hoài bão của em dường như đã tan theo bước chân của anh.. em thất vọng khi thấy anh gục ngã như thế.. em đau khi anh ko còn đứng vững trên đôi chân của anh như ngày nào.. em chẳng còn gì để phấn đấu khi anh đã trở lại chốn giang hồ... thôi đành để cho số phận an bài... em chẳng còn gì để nuối tiếc.. chúc anh hạnh phúc và gặp nhiều may mắn trên đường đời nhé...

4 people like this.
  12. Jerry

Jerry Ong nghệ

Thỏ ơi, đừng buông xuôi nhé! Bạn là một người mạnh mẽ, đầy nghị lực mà! Muốn nói với bạn nhiều, nhưng đọc xong những gì bạn viết thì lòng buồn và thương bạn quá, không biết phải nói gì nữa hết. Chỉ thầm mong may mắn, hạnh phúc sẽ đến với bạn. Ôm Thỏ thật chặt nè! Cố lên nhé!

2 people like this.
  13. Tho_999

Tho_999 New Member

cảm ơn j nhiều vì j đã ở bên cạnh mình..chúc j và gia đình nhỏ của j hạnh phúc và riêng chú heo con thì mau an chóng lớn nhé...

2 people like this.
  14. Tho_999

Tho_999 New Member

letter number 06

Bỏ tất cả những gì mình đang có, để lang thang tìm việc trong lúc cả thế giới đang bị khủng hoảng kinh tế. Thật điên, như bạn em đã nói. Rảnh rổi em thử lang thang vào sàn chứng khoán, nghe ngóng tìm cảm giác an nhàn thư thả của người ko cần phải bon chen trong cuộc sống... Người ta từng nói : "đi 1 ngày đàng học 1 sàng khôn". Ngẫm lại, em thấy rất đúng.. Học, học nữa học mãi vẫn còn nhiều điều để cho em phải học.. Bây giờ em chẳng có gì ngoài 2 bàn tay trắng, nếu ko phấn đấu thì em cũng sẽ ngã như anh phải ko? Để bắt đầu như thế nào thì em chưa biết, nhưng làm lại từ con số ko thì trước mắt em sẽ tận dụng những gì đã học được những ngày qua để thử thách chính mình.. Hãy chúc em thành công anh nhé, a gấu..

3 people like this.
  15. Tho_999

Tho_999 New Member

letter number 07

anh ra đi chỉ để lại lời nhắn: "e y".. em đt, phone anh ko liên lạc được.. em lang thang hỏi thăm tất cả mọi người quen biết, em chỉ nhận được những cái lắc đầu tàn nhẫn, chẳng ai biết được anh ở nơi đâu... như thế có lẽ sẽ tốt cho cả anh và em, trái đất tròn mình sẽ còn gặp lại nhau phải ko anh... nhưng.. đau quá, khi biết anh chỉ yêu mỗi mình em...

2 people like this.
  16. Tho_999

Tho_999 New Member

letter neversent cuối cùng

Anh nói đúng, em đừng quang trọng hóa vấn đề thì mọi chuyện sẽ dễ dàng hơn trong cuộc sống.. Từ ngày biết mình sẽ mãi mãi mất anh em như trưởng thành hơn. Nhìn lại bạn bè đồng trang lứa hầu hết đã có cuộc sống riêng từ rất lâu. Đâu còn ai rảnh rang, để lang thang chia sẽ với em những cay đắng bụi đời. Khi nhìn lại, em ko cảm thấy tiếc nuối cho tuổi trẻ đã qua, vì em đã sống tốt với những người xung quanh em. Khi viết xong là thư này, em đã dặn lòng ko nghĩ về anh nữa. Dù rằng anh đọc được hay ko, điều đó với em chẳng còn quang trọng nữa, khi em biết anh vẫn vào ĐaNhim.net hàng ngày. Bên nhau những 5 năm thì thời gian là liều thuốc hay nhất dành cho trái tim ngu ngốc của em.. tạm biệt anh, tạm biệt người bạn tri kỷ... nếu như 1 ngày nào đó mình gặp ở cafe Lam Trường vào ngày đầu xuân thì sao anh nhỉ.. Trái đất tròn, mình sẽ gặp lại nhau anh nhé, a gấu...

17. Cỏ khát Mưa

Cỏ khát Mưa New Member

Thật sự nếu yêu 1 ai đó, em hy vọng đó sẽ là 1 chỗ dựa vững chắc, giúp em luôn cười, luôn vượt lên những khó khăn hiện tại và sau nữa.Không phải là 1 gánh nặng về mặt tâm lý đến thế này!
    Nếu yêu 1 ai đó, em sẽ phải quan tâm đến người ta ăn chưa, đang làm gì, ốm đau thế nào, buồn phiền ra sao, cần giúp đỡ gì.
    Nếu yêu 1 ai đó em sẽ bị hỏi han từng li từng tí, bị chăm chút từng chút từng chút 1 như 1 đứa trẻ.
    Nếu yêu 1 ai đó em sẽ phải dè chừng với những người bạn khác giới khác để khỏi hiểu lầm, để khỏi phải giải thích, để khỏi phải mâu thuẫn cãi cọ.
    Nếu yêu 1 ai đó thì em có còn cười nói vô tư thế này không anh?

Em vốn dĩ đã quen với cuộc sống một mình trong 1 khoảng không gian của riêng em, vậy mà bỗng dưng có ai đó sẽ làm thay đổi nó, làm gì cũng có ai đó bên cạnh, sai 1 chút là có người sửa, thậm chí đôi khi những thứ đơn giản như rút 1 miếng giấy lau trên bàn ăn cũng có người lấy giúp trước, dù tay em đủ với tới nó.
    Em vốn dĩ đã quen cảm giác im lặng mỗi khi suy nghĩ, vậy mà sẽ có ai đó ngồi bên cạnh tò mò hỏi han những thay đổi trên khuôn mặt em.
    Em vốn dĩ đã quen với những phút giây buồn 1 mình, ngồi lặng đi, nhìn trời, nhìn mưa, nghe nhạc, đọc truyện, ăn thật nhiều, thậm chí khóc ... Vây mà sẽ có ai đó chình ình ngồi trước mặt em để thắc mắc, để bắt em khai ra vì sao em buồn, em đang nghĩ gì, thậm chí nhiều lúc ... phát bực.
    Em đã quen với cách nói chuyện vô tư, chẳng dè chừng gì trước mặt những ng bạn khác giới khác, Có đôi lúc là uống chung 1 cốc nước, ngồi ké đùi nhau lúc mỏi chân, khoác vai nhau như 2 ng bạn. Vậy mà có ai đó sẽ làm em phải phân tâm rằng làm như thế không được, rất ngượng ngùng,dè chừng.
    Em đã quen với chuyện im lặng nghe người khác tâm sự những lúc họ buồn, nếu có thể em sẽ nói gì đó, không thì em chỉ lặng yên, người ta cũng sẽ biết có em đang lắng nghe, đang ở bên cạnh họ ... nhưng có ai đó sẽ cảm thấy buồn, tủi thân vì em ko nói gì cũng giống như không quan tâm, không hiểu họ đang buồn! Nhưng anh à, em không nói gì không có nghĩa là em không hiểu!
    Em đã quen tự mình làm những thứ mình sẽ làm được, em có tay để tự lấy những thứ cần thiết, em có chân để có thể tự đi, em có miệng để những lúc em cần thì em sẽ tự nói, nhờ sự giúp đỡ của người khác.

Bản thân mình còn lo chưa đến nơi đến chốn, thì lo được cho ai nữa cơ chứ. Vậy tại sao anh không lo lắng chăm chút đến bản thân mình trước đi, và em cũng không thể chăm chút cho anh, hỏi han, lo lắng, chăm sóc cho anh được? Tại sao anh không để em có thể tự làm những gì mình có thể tự làm, để em vẫn có 1 khoảng không gian riêng, 1 chút ngẩn ngơ riêng trong tâm hồn mình.
    Yêu nhau là như thế sao? Em cứ nghĩ đơn giản rằng yêu nhau thì cùng cố gắng học, cố gắng làm, cố gắng cười, cố gắng cho bản thân mình, để đối phương biết rằng đang có người đồng hành với họ thôi chứ. Nếu thế thì em chẳng yêu đâu anh ạ. Em chỉ là 1 con bé gần đi qua hết tuổi 18, một con bé bước vào đời, tâm hồn em không đủ để chấp nhận 1 tình yêu lớn như thế, nó vẫn còn bé nhỏ, vẫn còn trẻ con lắm. Em muốn vô tư như thế này, muốn chạy nhảy phá phách nhí nhố mọi chỗ mà không phải suy nghĩ, muốn có đôi lúc lặng người đi vì những suy nghĩ vu vơ mà chỉ giữ cho mình em thôi.
    Em sẽ như thế, là chính em.

Em bảo rằng em thích tuyp người lớn tuổi hơn mình thật nhiều ... có lẽ rằng vì họ biết những lúc nào em thật sự cần giúp đỡ, còn không thì họ sẵn sàng nhìn em tự mà làm lấy những thứ em có thể làm, thậm chí là chưa làm bao giờ ... !!! Em phải tập làm lấy chứ, vì cuộc đời em do em gánh vác, do em quyết định, ko từ những chuyện đơn giản nhất thì sau này em sẽ làm đc gì hơn ?

18. Cà Chua Dran

Cà Chua Dran New Member

Anh không nói nên lời nữa em. Chắc tại vì anh mới 20..........

19. I'm Down

I'm Down New Member

"Chuyen cua chung ta da het roi.Anh khong yeu em.A chi yeu DL"
    tin nhắn đến 9h35'sáng 1 ngày không nắng không mưa

Ê,mai thi bài nào mài ?
    -Chyện của chúng ta đã hết rồi !

Tính tiền giùm chú đi con
    _Anh không yêu em.

Đi đâu về vậy bé?lên anh chở về nè,em tên gì vây ?
    Anh chỉ yêu DL...

em tên là DL á,cho anh số điện thoại mai rủ em đi uống cafe nhe?
    Chuyên cua chúng ta đã hết rồi.

anh chỉ yêu DL
    anh chỉ yêu D L

anh

chỉ

yêu

D

L

chỉ yêu DL
    yêu DL
    DL

DL là chị gái của em

20. I'm Down

I'm Down New Member

chị xao quá, em biết tỏng sự thật rồi

hỏi lại 2, 3 lần mà chị vẫn nói là chị không yêu

mấy cái tin gà mổ còn trên mạng kìa

gió mùa thu đâu có biết nói dối nhỉ

hai người yêu nhau cả nam trời mà em không biết

em chỉ tứcc giận vì bị lừa dối thôi,cả hai người
    em không thèm tin lời chị nữa, chị nói xạo chị nói xạo
    yêu thì nói yêu đại đi, có sao đâu, 2 người giấu em làm em buồn hơn rất nhiều rất nhiều

hai người ác lắm
    em ghét hai người lắm
    I hate you
    I hate you