Hỏi-đáp tuyển sinh 2010

Thảo luận trong 'HƯỚNG NGHIỆP - TUYỂN SINH' bắt đầu bởi tandai, 13/03/2010.

1. tandai

tandai Tự hành lữ khách...

Mời các bạn học sinh có thắc mắc gì về tuyển sinh 2010 thì cứ đặt câu hỏi ở đây.

Thân mời tất cả mọi người, mỗi người góp một tay giúp giải đáp thắc mắc của các em.

Xin cảm ơn.

5 people like this.
  2. votienlong

votienlong Noname

"Em muốn thi vào ngành văn hóa nghệ thuật thuộc quân đội thì em có thể thi vào trường nào...???". Một câu hỏi xin gửi tới các anh chị ạ

2 people like this.
  3. votienlong

votienlong Noname

"Có cách nào để xem mình thích hợp với ngành nghề nào?".......

2 people like this.
  4. tandai

Trường Đại học Văn hóa Nghệ thuật Quân đội đào tạo các chuyên ngành: thanh nhạc, biên đạo múa, huấn luyện múa, diễn viên múa, sáng tác - chỉ huy âm nhạc, nghệ thuật dân tộc và miền núi, quản lý văn hóa, thư viện, bảo tàng, nhạc cụ, quân nhạc, sân khấu, điện ảnh, sư phạm nhạc, họa, viết văn từ bậc Trung cấp đến Đại học.

Trường có 2 cơ sở:

• Trụ sở chính: 101 Nguyễn Chí Thanh, Đống Đa, Hà Nội (ĐT: 069.822090 - 04. 38357858)
    • Cơ sở II: 448B Nguyễn Tất Thành - Quận 4 - TP Hồ Chí Minh (ĐT: 069.667350).
    Năm 2010, trường này tuyển 120 chỉ tiêu các khối năng khiếu N, H và R, đào tạo các ngành sư phạm âm nhạc, sư phạm mỹ thuật, quản lý văn hóa và nghệ thuật chuyên nghiệp.

5. tandai

Cách tốt nhất là các bạn phải tự hiểu mình. Việc này nói dễ mà làm khó, nhất là khi các bạn còn trẻ và từ nhỏ tới lớn chỉ quen với việc cắm đầu cắm cổ mà học...

Bạn có thể xem qua bài nói chuyện Nghề nghiệp: lựa chọn hôm nay, quyết định tương lai để có thêm vài ý tưởng cho mình...

Trên mạng hiện có rất nhiều nguồn cung cấp thông tin hướng nghiệp cho các bạn, những nói chung là cũng khá xô bồ và thiếu chọn lọc. Bạn có thể đăng kí thành viên (miễn phí) và sử dụng hệ thống Trắc nghiệm hướng nghiệp của Đại học Quốc gia TP. HCM. Đó có lẽ là một nguồn nghiêm túc nhất trong các nguồn cùng thể loại.

6. huyentv

huyentv New Member

anh tandai cho em hoi mã trường lạc nghiệp là nhiu vậy?thanks anh nhìu nhìu

7. tandai

Mã trường Lạc Nghiệp là 014, mã tỉnh Lâm Đồng là 42.

1 person likes this.
  8. votienlong

votienlong Noname

"Em đạt giải kỳ thi học sinh giỏi quốc gia, được vào diện ƯU TIÊN XÉT TUYỂN. Yêu cầu là nộp phiếu đăng ký ưu tiên xét tuyển cùng với hồ sơ đăng ký dự thi đại học, hạn chót nộp hồ sơ đăng ký dự thi lại là 17-4. Nhưng hôm nay em vẫn chưa có giấy CHỨNG NHẬN ĐẠT GIAỈ của BỘ GIÁO DỤC. Hồ sơ em đã nộp, vậy em có thể nộp đăng ký ƯU TIÊN XÉT TUYỂN BỔ SUNG hay không?"

9. tandai

Chuyện đó thì... pótay.com! Thi bao lâu rồi mà chưa có giấy chứng nhận? Quy định nộp hồ sơ tuyển thẳng thì trễ, lại còn chậm gửi giấy chứng nhận. Tự các bác đá bóng vào chân mình!

10. candymilk93

candymilk93 New Member

hi , bạn này có vẻ pro về tuyển sinh ghê, làm quen đi :x :X :X

11. tandai

Bác quá khen. Pro hay không, nhìn số câu hỏi dược đặt ra là biết. Giống như hàng ế chợ chiều vậy. Có ai hỏi gì thì ráng đáp nấy thôi bác ạ!

12. candymilk93

candymilk93 New Member

Ha ha :3: vậy mình hỏi nhé, năm nay đề ra ntn :)
    :p :X:X:x

13. tandai

Sai số CMND

Có một bạn nhắn tin hỏi như sau:
    Sai sót này có lẽ không quá nghiêm trọng nên bạn không cần phải lo lắng lắm. Bạn có thể giữ phiếu đăng kí dự thi của mình thật kĩ, đến ngày làm thủ tục dự thi thì đem theo cùng với bản gốc CMND để trình bày vấn đề với cán bộ coi thi.

2 people like this.
  14. van dung

van dung New Member

hoi dap

mình thi dh khối a dược 8 điểm liệu có còn cơ hội được xét vào trường cao đẳng nao ở tphcm và khu vực miền nam k ?