Chuyến đi thăm và tặng quà Tết cho người nghèo ngày 22-1 (27 tết)

Thảo luận trong 'VÒNG TAY LỚN' bắt đầu bởi votienlong, 23/01/2009.

1. Bà Chúa Tuyết

Bà Chúa Tuyết Cold heart.

: ) Thương .

2. dieulinh

dieulinh Ong lang thang

VIẾT TIẾP VỀ CỤ ĐẠT,LÂM TUYỀN, DRAN, ĐƠN DƯƠNG
    Theo kế hoạch, chiếc xe lăn sẽ được trao cho cụ Đạt vào ngày 7/6. nhưng do trục trặc trong chuyên chở xe từ sài gòn về Đơn dương nên mãi đến 10 giờ tối qua DL mới được tận mắt nhìn thấy món quà này.

Nằm yên ở đây một đêm nhá, sáng mai chú mày gặp chủ mới.

Chiếc xe hơi khó chở, may có chú Nam (CT hội CTĐ thị trấn). Gọi điện cho chú nhóc học trò" đi chơi với cô không nhóc, đi liền bây giờ í?" -"Dạ đi", 2 phút sau đã thấy chú đầu đội nón bảo hiểm, mặc quần short chạy băng băng. Chà, nhóc nhanh thật đấy!

Căn nhà lại được sửa sang. Khúc vải hôm trước bác Vespalangbat gởi tặng đã được dùng để đóng trên trần nhà cho mát và sạch sẽ.

Chúng tôi chào cụ, cụ tươi nét mặt nhận ra người quen. Chú Nam và nhóc Tài dìu cụ đi vài bước. Cái chân lâu ngày không hoạt động nên di chuyển thật khó khăn, cụ la oai oái. Phải tập nhiều thì may ra chân hời phục được, tuổi đã cao, thật không dễ dàng gì.

Nhìn chiếc xe cụ ngạc nhiên lắm. Giọng run run, cụ hỏi" Cái gì đây? Xe lăn hở? Chi dzậy?..."

Tay để lên bánh xe này, chân gác lên. Hai.. ba.. lăn đi nào!

Chỉ một lát sau cụ đã nhận ra công dụng của chiếc xe, cụ vui lắm, đẩy tới đẩy lui hoài

Bà con lối xóm tới chung vui cùng cụ

Cô Tư và cụ. Có chiếc xe này, mong sao việc chăm sóc cụ sẽ bớt nhọc nhằn hơn.

Quà nhóc Tài gởi cụ: bánh, kẹo, sữa. Cụ rất thích đồ ngọt. Tôi mở gói bánh mời cụ, cụ ăn và không quên " mời hết bà con nghen"
    Tiếng cười rộn rã vang vang trong căn nhà nhỏ.

Trưa về, thông báo tin cho anh Bình DiLinh, anh Đạt BảoLộc, tôi lại nhận thêm một tin vui nữa. Xin hẹn lại hôm sau sẽ chia xẻ cùng quý anh chị em.
    Thay mặt cụ Đạt và bà con, cám ơn sự chung tay chia xẻ từ khắp mọi miền.

Diệu Linh.

3. dieulinh

dieulinh Ong lang thang

Lâu ngày vào xem lại thấy một số bài viết cũ không có hình ảnh do trang www.vinaanh.com bị sự cố gì đó nên mất hình.

Xin thông báo: Cụ ông Đặng Đạt đã mất và được an táng cách đây 3 ngày. Vong linh cụ được đưa về Thánh Thất Cao Đài Phước Khánh thờ tự. Thắp một nén nhang, cầu mong vong linh cụ được tiêu diêu miền cực lạc.

2 people like this.
  4. CTD

CTD Ong nghệ

Hi chị Mickey và Hoa Anh Dao! Hôm trước chị M và HAD có gởi tiền cho cụ Đặng Đạt và mình đã chi mua sữa, đồ ăn trong mỗi lần vào thăm cụ cho tới khi cụ mất số tiền vãn còn lại là 390k của chị M +100k của HAD. Mình đã giao toàn bộ số tiền này (500k-năm trăm ngàn) cho chú Nguyễn Văn Nam chủ tịch hội CTD thị trấn dran để phụ với hội xây mộ cho ông cụ.
    Chúc chị M và HAD khỏe và vui mỗi ngày.

4 people like this.
  5. Hoa Anh Đào

Hoa Anh Đào Ong tiếp tân

Hic hic HAD hôm nay mới biết tin Cụ mất.Thật buồn, hic hic.
    Cầu mong cho linh hồn Cụ sớm yên nghĩ nơi cõi vĩnh hằng

2 people like this.