1000 viên gạch_1000 học sinh_10 ngàn đồng lập nên kỳ tích

Thảo luận trong 'CHỮ THẬP ĐỎ' bắt đầu bởi Kiều Hoàng, 21/11/2011.

1. dieulinh

dieulinh Ong lang thang

Chú Trương Đình Thực đóng góp 25 USD cho chương trình và lời chúc thành công

Cám ơn chú.

DL

5 people like this.
  2. dieulinh

dieulinh Ong lang thang

Sáng nay DL nhận ĐT từ chị Tehi và trò chuyện rất vui. Cám ơn chị đã tình nguyện là đầu mối liên lạc với một số k93 và khóa trước để thông tin này được đến với mọi người. Từ khóa 95 về trước là DL thua, không biết ai hết trơn, nhưng nhờ diễn đàn mình lại có cơ hội để biết và kết nối nhiều hơn.

TB: DL đã gởi mail cho chị, chị kiểm tra thử nhận được không nhen.

4 people like this.
  3. hoahongden9035

hoahongden9035 New Member

Dạ. Ok cô.

4. hoahongden9035

Bạn Quang nói như vậy sao sao đó. Đâu cần phải đăng ký thành viên trên diễn đàn mới được đóng góp đâu. Mình nghĩ là các bạn ấy sẽ đợi tết về họp lớp rùi sẽ cùng nhau đóng góp thì sao?????

2 people like this.
  5. dieulinh

dieulinh Ong lang thang

Hoa Hồng đen ui, đúng là tới Tết mọi người sẽ gặp nhau, song việc đăng ký trên diễn đàn sẽ giúp bạn bè nhận ra nhau và quy tụ về một đầu mối dễ hơn.Cô có người bạn cùng khóa 14 năm chưa gặp, nhờ cái tên trên này rồi liên lạc đó, mừng muốn chết lun. Hi...

1 person likes this.
  6. hoahongden9035

Dạ. Em hiểu cô. Nhưng mà có nhiều bạn đôi lúc không đăng ký được, hoặc là các bạn đó đã có dự định đóng góp theo một nhóm nào đó rồi nên không đăng ký nữa đó cô àh. Em nghĩ là như vậy àh.

1 person likes this.
  7. dieulinh

dieulinh Ong lang thang

Mail từ chị Linh, một người chị đầy nghị lực.

Hi Diệu Linh,
    Lâu rồi ko nói chuyện với em, em và gđ khoẻ ko?
    ... Cô Hưng ở đâu, sao chị ko biết nhỉ?
    Thôi thì của ít lòng nhiều, chị gởi biếu cô 500.000đ. Cho chị số tk của em. Chị sẽ nhờ bạn chị chuyển giúp.
    Chúc em cùng gđ Noel vui vẻ và một năm mới an lành, hạnh phúc.
    KLinh.

Cám ơn chị

1 person likes this.
  8. antruong

antruong New Member

Chào Cô Linh và các bạn trong diễn đàn.
    Em là cư dân mới của Đơn Dương hiện tại mình đang làm việc tại Lạc Nghiệp,mình có biết về chương trình "Xây Dựng Ngôi Nhà Tình Thương". mình xin đóng góp chút ít công sức vào chương trình.

5 people like this.
  9. dieulinh

dieulinh Ong lang thang

Chào Antruong

Bạn là người nơi khác đến Đơn Dương làm việc à? Tốt quá

Rất vui khi bạn có dự định tham gia chương trình. Liên lạc với bạn cách nào cho nhanh ta?

2 people like this.
  10. hoahongden9035

Cố lên mọi người ơi!!!!!! ^-^. Hy vọng chúng ta sẽ đạt được kết quả cao nhất có thể. Thanks all!!!!

11. votienlong

votienlong Noname

Một người thân của Long gửi đến chương trình 200.000 vnd. Long sẽ chuyển tiền tới chương trình.
    Cảm ơn

3 people like this.
  12. phankhuong

phankhuong New Member

Tập thể học sinh lớp 9a2 LN khóa 2006-2007 đã chuyển đến cô Diệu Linh 240.000đ. Chúc cô năm mới Vạn sự như ý - Sức khỏe dồi dào ::biaoqing_007:

3 people like this.
  13. Tehi

Tehi Ong Nghệ

Thanks em, chị nhận được mail của em rồi! :)

2 people like this.
  14. dieulinh

dieulinh Ong lang thang

Diệu Linh đã nhận được:
    Chú Trương Đình Thực: 25 USD tương đương 500.000 đồng
    Một người thân của Võ Tiến Long: 200.000
    BTC chương trình chung tay đón Tết : 310.000 ( góp trong buổi họp BTC sau CT)
    Lớp cũ của Phan Khương: 240.000
    Chị Tehi: 500.000
    Tổng cộng: 1.750.000 - Một triệu bảy trăm năm mươi ngàn đồng.

Các khoản đã được báo tin và Dl không giữ:

Lớp 11 A2 (khóa 2010): 300.000 Thanh Xuân đang nhận

BĐH QTX: 1.500.000 - anh Khoa giữ

Ngoài ra, DL nhận được qua tài khoản số tiền 500.000 lúc 15g 28, PGD DAB Tân Phú - Vương Thụy Khải Anh, vẫn chưa rõ số tiền này được đóng góp vào chương trình nào và chưa dò ra Vương Thụy Khải Anh là ai, vì thế khoản tiền này được tạm lưu lại chưa trao. Nếu bạn nào biết Khải Anh xin báo tin liên lạc DL với nhé. Phải chăng đây là người bạn được chị Khánh Linh nhờ chuyển tiền?

Ngoài ra, DL được báo tin một số cá nhân, lớp đã chủ động thực hiện chương trình, đến thăm cô và trao quà trực tiếp. Con số chưa được thống kê.

Xin cám ơn các bạn học sinh đại diện cho các lớp đã tham gia chương trình, thật tuyệt.
    Ngoài ra, do năm nay gia đình có vài việc phát sinh nên quỹ thời gian eo hẹp, xin cáo lỗi với một số bạn DL đã hẹn hò gặp nhau và thất hẹn, xin khất lại và hẹn gặp các bạn tại SG. Gọi DL số 0937 959 109, Dl mời caphe nha.

Ghi chú ngày 8.2: DL đã nhận được 1.5 triệu anh Khoa chuyển khoản. Cám ơn anh.

Chỉnh sửa cuối: 08/02/2012
    5 people like this.
  15. votienlong

votienlong Noname

Vào lúc 20h30 ngày 31/1/2012 tại phòng số 5 khu tập thể giáo viên (đối diện với trường Tiểu học Trần Quốc Toản). 2 thành viên Võ Tiến Long và Võ Hồng Sơn đã chuyển số tiền mà Diệu Linh đang giữ là 1.750.000d của chương trình đến cô Cẩm Hưng.
    Cô Cẩm Hưng gửi lời cảm ơn chân thành tới quý anh chị, chúc các anh chị sức khỏe, nhiều niềm vui trong năm mới.

5 people like this.
  16. khanhlinh

khanhlinh New Member

Diệu Linh ơi,
    500.000đ từ tk của Vuơng Thụy Khải Anh là của chị. Hôm trước chị có gửi mail cho em mà quên nói đến hihi. Chị cũng gửi biếu Cô (tuy chị ko biết Cô giáo này là ai:))

5 people like this.
  17. dieulinh

dieulinh Ong lang thang

@Chị Khánh Linh: Đồng ý chị. Em sẽ chuyển số tiền và lời chúc mừng năm mới của chị đến cô Hưng.

Chúc chị và gia đình một năm mới sức khỏe và bình an nhé.

DL

2 people like this.
  18. phankhuong

phankhuong New Member

Tối hôm qua cô Cẩm Hưng có gọi điện cho Phan Khương để chuyển lời cảm ơn đến mọi người là các anh chị và các bạn học sinh trường THPT Lạc Nghiệp đã cùng sẻ chia, quan tâm đến cô trong những ngày Xuân vừa qua. Cô nhắn "Cô hết lòng cảm ơn mấy con đã nhớ đến và giúp cô. Không có gì hơn, cô gửi lời chúc đến mấy con học giỏi và luôn thành công trong cuộc sống, thành tài để giúp đỡ bố mẹ và giúp đỡ bà con ở quê. Cho cô gửi lời thăm, lời chúc Tết đến gia đình của các con luôn mạnh khỏe, hạnh phúc và bình an. Cô xúc động và cám ơn các con rất nhiều. Cô Cẩm Hưng"

Quả thật không có gì quý hơn là những tình cảm cô trò được gặp lại, được sẻ chia những kỷ niệm thuở còn trên ghế nhà trường....và đó còn là tình cảm học sinh nhớ đến, cùng chung tay giúp đỡ thầy cô như một lời cảm ơn, một lời báo đáp đến công Cô thầy đã truyền dạy kiến thức, đã quan tâm....những kỷ niệm này chắc hẳn ai cũng đều trải qua và có lẽ với các bạn HS lớp 9 LN 10 chúng em thì cảm nhận phần nào rõ nét những tình cảm cô Hưng đã dành cho trong những sáng, trưa, chiều tan học cả lớp phụ cô trông quán...."Công Cha - Nghĩa Mẹ - Ơn Thầy.... Ngày sau khôn lớn ơn dày biển sâu".....:17:

1 person likes this.