[Điểm hẹn bạn bè] Đơn Dương's Got Talent

Thảo luận trong 'ĐỒNG HƯƠNG' bắt đầu bởi mattroi, 01/12/2010.

1. mattroi

mattroi Ong tìm mật

Âm nhạc thật diệu kì nó có thể gắn kết tất cả mọi người hòa cùng một nhịp. Cảm giác thật thú vị khi quanh tôi là những con người mang trong mình chút lãng đãng, mơ màng của miền đất trên cao để rồi cùng nhau ngân nga, cùng nhau khơi gợi những xúc cảm trong tâm hồn.

Mộc cùng ghita, cuốn theo những phím đàn và cùng trải lòng với lời ca của các thế hệ người Đơn Dương … tất cả sẽ là những giờ phút đậm niềm nhớ …!!!

Hãy cùng chúng tôi tham gia vào Điểm hẹn Đơn Dương với phần Đơn Dương's Got Talent …!

... Không một kịch bản có sẵn mà sẽ là khoảng thời gian ngân nga ngẫu hứng, cùng nhau du ca...

Không phải là những ca sĩ chuyên nghiệp mà là những ngườicon Đơn Dương thuần chất cất tiếng hát từ những đôi mắt sâu, những trái tim nồng...

Sẽ là những phút giây một lời hát cất lên để hàng trăm trái tim cùng đong đưa, ngân nga, cảm nhận …

Hãy đăng kí bài hát và tất cả chúng ta sẽ cùng dạo quanh một thung lũng trải thảm nắng và ngao du đến mảnh đất của nhạc điệu, của âm sắc...
    :11:

Hình thức đăng kí:

Bạn hãy gửi mail đến địa chỉ ngayhoidonduong2010@gmail.com với nội dung sau:
    1.Họ Tên:
    2.Niên khóa:
    3.Điện thoại:
    4.Tên bài hát trình bày:
    5.Nhạc: (tự đánh guitar, tự chuẩn bị nhạc beat, chưa có nhạc)
    * Nếu bạn có nhạc beat hãy gửi kèm theo.

Ghi chú:

Với phương châm tổ chức một điểm hẹn, một sân chơi, giao lưu cho tất cả những người con của Đơn Dương, những người yêu mến Đơn Dương và thể hiện tài năng cá nhân, tập thể, do vậy ngoài các tiết mục hát đơn ca, song ca, BTC rất hoan nghênh các tiết mục sau:
    • Độc tấu, hòa tấu các loại nhạc cụ …
    • Phần trình diễn tốp ca, tập thể các niên khóa.
    • Phần trình diễn guitar's show giữa các thế hệ. (Nếu bạn đăng kí, chúng tôi sẽ kết nối ^^!)
    • Phần trình diễn: hài kịch, ảo thuật ...

9 people like this.
  2. votienlong

votienlong Noname

Facebook có nhiều tiết mục đăng ký rồi...sao tại "ngôi nhà chung" này còn vắng vẻ quá nhỉ...hihi.......

3. mattroi

mattroi Ong tìm mật

Hihi, các cựu cựu nhà ta vẫn chưa rục rịch gì ta ^^!

Bác data ơi, a Đại, a Duy ơi ... a Văn ơi, em chuẩn bị sẵn 8 chai cho a nhé ^^!

4. tandai

tandai Tự hành lữ khách...

Có 8 chai cho 1, 2, 3, 4... "cụ", sao mà đủ để các cụ... trổ tài? :biaoqing_007:

5. Bà Chúa Tuyết

Bà Chúa Tuyết Cold heart.

không ai đăng kí là em giật luôn.... mười mấy hai ba tiết mục làm show ở trển luôn choa coai :eek:

6. mattroi

mattroi Ong tìm mật

Có thì có rùi nhưng phải các tiền bối chung vui cơ ^^!!!
    Mà Duyên, e cũng đăng kí vài bài đi ^^

7. Dế Mèn

Dế Mèn New Member

Nghe đồn nơi đây có nhiều nhiều nhạc sĩ là ca sĩ lẫn nhà thơ "ẩn dật" lắm nà...kaka../.hôm đó chắc được nghe nhiều nhạc+thơ hay nà

8. dientq

dientq Ong vò vẽ

Thì hai ba tiết mục - hát lui hát tới - đâu chừng ... chục lần ... thành nguyên chương trình ngon lành rồi ...:9:

9. Bà Chúa Tuyết

còn thời hạn không chị nhỉ, để em dụ bạn em nữa :x
    chỉ biết hát mà không biết đàn ghitar thì có ng hỗ trợ k chị nhỉ

10. Bà Chúa Tuyết

ko chỉ 1 mà em còn được vài bài cơ đấy, sẽ cướp hết suất của bà kon mất :eek:

11. tandai

Em yên tâm là bữa đó sẽ có nhiều người tình nguyện đệm cho bạn của em hát mà :)

12. mattroi

mattroi Ong tìm mật

A Đại ơi, anh sẽ mang sổ hát của a đi chứ ah ^^

13. tandai

Trùi! Đem đi rùi ai bảo quản cho anh đây? Toàn hàng "độc", chép tay từ hồi nảo hồi nao không đó em ;)

14. nguyenthithuyduong

nguyenthithuyduong Tình nguyện viên QTX

@A Đại: Hihi, ý em là anh sẽ hát đó mà :D

15. tandai

Ui giời, gì chứ hát thì... Cứ cho anh 8 chai, đảm bảo em sẽ không thể... dừng anh lại được:ura:Tệ lắm thì cũng còn "bài tủ" sẵn trong bụng rùi :biaoqing_009:

16. mattroi

mattroi Ong tìm mật

Chuẩn bị đàn cho Đơn Dương's Got Talent:

Đã có một số bạn đăng kí tiết mục văn nghệ, ngoài các tiết mục chuẩn bị nhạc beat, đã có 1 bạn sẽ mang đàn Organ đi. Bên cạnh đó mảng mộc với guitar đang được khá nhiều bạn quan tâm nhưng về đàn thì xem ra vẫn còn thiếu nhất là đàn guitar có aqualizer.

Mattroi rất mong nhận được sự tham gia nhiệt tình của các anh chị và các bạn, cùng mang những nhạc cụ của mình đến hòa nhịp trong chương trình.

Tại topic này mọi người hãy cùng xác nhận nhạc cụ mình sẽ mang đến nhé ^^! Nhất là guitar ^^!

Thanks cả nhà nhiều nhiều

2 people like this.
  17. dientq

dientq Ong vò vẽ

:17:
    Mặt trời yên tâm, Lão dientq sẽ vác cây guitar của lão đi để "mộc" như Đơn Dương tại Sài Gòn - Lão đăng ký "mộc" luôn 1 bài quen thuộc - mời mọi người hát cùng "HKTDD" ...

3 people like this.
  18. tandai

Có cái này thì tốt, còn không thì cứ mộc mà chơi. Biết đâu từ đây lại nảy sinh ra một ban nhạc "guitar thùng Đơn Dương" thì sao hỉ :biaoqing_013: Anh sẽ mang một cây, còn ai chơi thì hôm ấy tính nhưng chắc chắn hỏng phải là... anh :biaoqing_002:

19. thiquan

thiquan Member

dienqt có phải là tác giã của "Hành khúc trường Đơn Dương" không?. Bài nhạc này náo nhiệt, sống động và hay lắm.

1 person likes this.
  20. dientq

dientq Ong vò vẽ

Cám ơn bác Thi Quân với "Đơn Dương trường cũ" cùng những tâm sự rất "xa xưa" về Đơn Dương. Nick dientq là của Trần Quốc Điền - học sinh lớp 12C- Năm 1988 - là một trong những khóa cuối cùng phải leo lên Trường ở lưng chừng đèo ấy (năm 1990 - là trường dời về chỗ khóm III rồi). Bài hát "Hành Khúc Trường Đơn Dương" của dientq viết năm 1985 - khi mới vào cấp 3 - lứa tuổi sinh hoạt Đoàn rực lửa nên nghe rất "trẻ con", náo nhiệt và sống động là vậy. Năm 2008 (sau 23 năm, đem ra cho các em sinh viên Đơn Dương tại Sài Gòn tập hát và thu âm nhân ngày họp đồng hương Đơn Dưong tại Sài Gòn. Xuân - Tết năm 2009, anh Lâm Thạnh cùng các bạn trẻ tranh thủ mấy ngày tết về Đơn Dương quay thành Video Clip và post lên. Không thể dùng từ nào để tả nổi sự vui sướng và xúc động của dientq lúc đó - khi bài hát được các bạn trẻ đón nhận và thực hiện hay như vậy.
    Bác Thi Quân chắc là thế hệ Lão Bối - dientq xin trân trọng cám ơn lời khen của bác.
    TQD

1 person likes this.