Đơn Dương những ngày Tết Kỉ Sửu 2009

Thảo luận trong 'NGƯỜI XA XỨ' bắt đầu bởi tandai, 26/01/2009.

Thẻ từ khoá:
  1. kvndd

kvndd New Member

GỬI TD.
    vừa chợt nhớ g/đ bác CHÍN QUÍ có một người con trai tên là :TUẤN ANH hổng biết có phải không!!!
    xa Đ.D.lâu quá nên cũng lẫm cẩm mất rùi.
    thông cảm nhen!
    nh

2. tandai

tandai Tự hành lữ khách...

Dạ, ba em đã mất lâu rồi. Anh Tuấn Anh là con đầu, bây giờ cả nhà đã về Sài Gòn sinh sống. Dưới đây là hình gia đình chụp lúc đám cưới con trai anh Tuấn Anh năm 2006: ảnh mặc veston, đeo cravat ngồi phía trước.

Dạ, anh Lập đi Mĩ từ hồi em còn nhỏ. Mãi sau này vài lần ảnh về em mới biết mặt. Cách đây mấy năm nghe nói ảnh bị bệnh mất ở bên Mĩ luôn rồi ạ. Ngôi nhà bác Chín Hành hồi xưa có cái sân mái che rất mát, em hay qua đó ngồi xem bác đánh cờ tướng với mọi người, rồi dần dần... nhập đài thọ giáo với bác luôn. :)

Giờ thì đúng là những cảnh ấy chỉ còn trong kỉ niệm.

3. kvndd

kvndd New Member

gửi TD
    CÁM ƠN REPLY CỦA EM.
    nhìn hình TUẤN ANH anh nhận hổng ra...xa nhau lâu quá!
    cho anh gửi lời thăm TUẤN ANH và gia đình.
    lúc xưa,anh và T.A.cùng nhau học 01 lớp pháp văn của BÁC HAI SỰ trên xóm làng,trong lớp có: anh LƯƠNG (con ông BẾP NHỰT) hiện ở saigon,THẠCH (CON BÁC TÀI KHANG),NHỨT là anh và TÌNH cô bạn nhỏ nhất trong nhóm và T.A.
    anh xa Đ.D.từ năm 1969,thỉnh thoảng về phép thăm gia đình rồi đi ngay nên không rỏ chuyện Đ.D.kể từ 69.
    vì vậy chẳng biết BÁC CHÍN đã mất và g/đ em đả vào SAIGON,củng như chuyện anh LẬP mất anh cũng chẳng biết cho đến hôm nay.
    ....
    thời gian qua nhanh quá!
    nhớ thủa nào bạn bè tóc còn xanh,mủi còn thò lò học cùng nhau...giờ thì tóc đã hai màu.
    nhìn hình T.A.anh cũng nhận không ra luôn,thay đổi nhiều và cả anh cũng vậy.
    vừa qua có anh THỰC từ TX qua thăm tụi anh ở bắc CA,hơn 40 năm gặp lại nhau ...nhiều thắm thiết.
    hy vọng THỰC sẽ đưa ảnh chụp chung lên đây đễ mọi người nhìn thấy...
    cám ơn TD nhiều,chúc em và g/đ.khỏe mạnh,an bình.
    nhớ cho anh gửi lời thăm TUẤN ANH nghen.
    mến
    nh